รวมภาพของพ่อ 18
![รวมภาพของพ่อ 18](http://s.isanook.com/ns/0/ud/418/2092202/20.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันเสาร์ ที่ 11 กรกฎาคม 2513 เวลา 11.00 น. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินีนาถ เสด็จพระราชดำเนินพร้อมด้วยสมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าอุบลรัตนราชกัญญา และสมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าสิรินธรเทพรัตนสุดา จากพระตำหนักจิตรลดารโหฐาน ไปทรงรับสมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าวชิราลงกรณ ซึ่งเสด็จจากประเทศอังกฤษมาประทับในประเทศไทย ระหว่างที่โรงเรียนปิดภาคการศึกษา ณ กองบัญชาการกองทัพอากาศดอนเมือง ในโอกาสนี้ พระบรมวงศานุวงศ์ องคมนตรี นายกรัฐมนตรี รัฐมนตรี ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ฝ่ายทหาร ตำรวจ และพลเรือน รวมทั้งประชาชนเฝ้ารับเสด็จ
เครดิตภาพ : สำนักราชเลขาธิการ