พ่อสุดทนลูกชาย ใช้ฆ้อนเหล็กทุบหัวตายคาที่
![พ่อสุดทนลูกชาย ใช้ฆ้อนเหล็กทุบหัวตายคาที่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/419/2099302/19.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พ่อสุดทนลูกชาย เมาสุรามักทำร้ายร่างกายพ่อแม่และญาติ จับฆ้อนเหล็กทุบหัวตายคาที่
ผู้สื่อข่าวรายงวาน (10 พ.ย.) เมื่อเวลา 01.14 น. สภ.ท่าปลา จ.อุตรดิตถ์ ไปตรวจสอบเหตุฆ่ากันตายที่บ้านหลังหนึ่ง หมู่.4 ต.ท่าปลา อ.ท่าปลา ในที่เกิดเหตุพบศพ นายหวัด อายุ 46 ปี อยู่ในสภาพนอนหงายจมกองเลือด ถูกคลุมด้วยผ้าห่มสีเทา ขณะที่นายว่อง อายุ 77 ปี ซึ่งเป็นบิดาของผู้ตาย นั่งร้องไห้รออยู่บนบ้านหลังเกิดเหตุ
จากการสอบสวนทราบว่า นายว่องนั่งดื่มสุราอยู่กับนายหวัดและเพื่อนบ้านอีก 1 คน ขณะนั่งดื่มสุราก็พยายามบอกนายหวัดว่า อย่าดื่มสุรามากเพราะเมาทีไรมักจะหาเรื่องและทำร้ายร่างกายญาติพี่น้อง
นายหวัดไม่พอใจที่นายว่องพยายามเรื่องดังกล่าว นายหวัดก็เอะอะโวยวายเริ่มหาเรื่องพร้อมทั้งหยิบมีดถางหญ้ายาว 24 นิ้ว แล้วฟันเข้าที่นิ้วมือซ้ายของนายว่องหรือพ่อตัวเองจนได้รับบาดเจ็บ ด้วยความโมโหนายว่องจึงใช้ค้อนเหล็กยาว 15 นิ้ว ตีเข้าที่ศีรษะนายหวัดจำนวน 2- 3 ครั้ง จนเสียชีวิตในที่เกิดเหตุ
หลังเกิดเหตุเพื่อนบ้านอีกคนที่นั่งดื่มเหล้าด้วยกันก็กลับบ้าน พนักงานสอบสวนจึงควบคุมตัวนายว่องพร้อมของกลางที่อยู่ที่เกิดเหตุ เพื่อดำเนินคดีต่อไปในข้อหา ฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา