จิ๋ม มยุรฉัตร โพสต์เศร้าถึงสามี แป๊ะ นริศ ทำพิธีฝังศพสุดอาลัย
![จิ๋ม มยุรฉัตร โพสต์เศร้าถึงสามี แป๊ะ นริศ ทำพิธีฝังศพสุดอาลัย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/429/2145626/ff.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นความสูญเสียที่ยากทำใจของครอบครัว สำหรับการจากไปของ แป๊ะ นริศ อหะหมัดจุฬา สามีของผู้จัดละครและนักแสดงอาวุโส จิ๋ม มยุรฉัตร ที่ล้มป่วยและเสียชีวิตด้วยอาการปอดติดเชื้อ เมื่อวันที่ 30 ธันวาคม 2559
โดยเมื่อเย็นวานนี้ (31 ธ.ค. 59) หลังจากมีพิธีอ่านยาซีนและอาบน้ำมัยยิตที่บ้าน เจ็ท ณัฐพงศ์ และครอบครัว ได้เคลื่อนศพคุณพ่อทำพิธีฝังศพตามหลักศาสนาอิสลาม ณ สุสานปลายนา เขตบางกอกใหญ่ โดยมีคนในวงการบันเทิงมาร่วมไว้อาลัยเป็นครั้งสุดท้าย อาทิ อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ , ชาย ชาตโยดม , แอฟ ทักษอร ฯลฯ
ทางด้านภรรยาอย่าง จิ๋ม มยุรฉัตร ก็ได้โพสต์ภาพคู่กับสามี พร้อมข้อความสุดเศร้าระบุว่า "อยู่ด้วยกันมา38ปี วันนี้ต้องอยู่คนเดียว เหงานะ ขอบคุณที่เป็นสามีที่ดี พ่อที่ดีนะคะ"
ทางทีมข่าวบันเทิง Sanook! New ขอเป็นกำลังใจและแสดงความเสียใจกับครอบครัวของอาจิ๋มด้วยนะคะ
อัลบั้มภาพ 8 ภาพ