บิดาสาวหล่อถูกอุ้มฆ่า มั่นใจศพที่ขุดพบเป็นลูกตัวเอง
![บิดาสาวหล่อถูกอุ้มฆ่า มั่นใจศพที่ขุดพบเป็นลูกตัวเอง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/430/2151458/csa.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(12 ม.ค.) นายบุญชู พลไธสง ติดต่อขอรับศพ น.ส.สุภัคสรณ์ พลไธสง บุตรสาว พร้อมตรวจพิสูนจ์ดีเอ็นเอ เปรียบเทียบผู้เสียชีวิต ที่สถาบันนิติเวชวิทยา โรงพยาบาลตำรวจ โดย นายบุญชู ยืนยันว่า ศพที่พบในรีสอร์ตแห่งหนึ่ง ของ จ.กาญจนบุรี เมื่อคืนนี้ คือ น.ส.สุภัคสรณ์ พลไธสง บุตรสาวที่ถูกอุ้มหายไปเมื่อวันที่ 13 ธันวาคม 2559 เนื่องจากจดจำลักษณะรอยสักบนร่างกายทั้งสองจุด รวมทั้งรูปพรรณสันฐานได้ แต่ก็จะต้องยืนยันความชัดเจนโดยการตรวจดีเอ็นเอ เพื่อให้เป็นไปตามหลักฐานทางกฎหมาย พร้อมเชื่อว่าการเสียชีวิตของบุตรสาว เกิดจากความขัดแย้งกับกลุ่มผู้ต้องหาที่ถูกออกหมายจับ
ส่วนประเด็นอื่น ตนเองไม่ทราบข้อเท็จจริง เนื่องจากได้หย่าร้างกับมารดาผู้เสียชีวิตมานานกว่า 20 ปี ทราบเพียงจากการบอกเล่าของมารดาบางเรื่อง แต่เรื่องการหยิบยืมเงินจำนวน 4 ล้านบาท และค่าชดเชยทุบทำลายรถยนต์ กว่า 6 หมื่นบาทนั้น ตนไม่ทราบรายละเอียด แต่ยอมรับว่าเมื่อ 7 - 8 ปี ที่ผ่านมา บุตรสาวเคยเล่นการพนัน แต่ขณะนี้เลิกไปแล้ว เชื่อว่าบุตรสาวไม่สามารถจะไปหยิบยืมเงินจำนวนมากจากใครได้ เพราะบุตรสาวมีอาชีพและรายรับที่มั่นคง พร้อมย้ำจะไม่ปล่อยให้ลูกตายฟรี และจะเรียกร้องความเป็นธรรม ดำเนินคดีกับผู้ที่ถูกออกหมายจับอย่างถึงที่สุด
ส่วนลางบอกเหตุ หลังบุตรสาวหายตัวไป มารดาและเพื่อนของผู้เสียชีวิตได้ฝันในลักษณะคล้ายกันหลายครั้งว่า น.ส.สุภัคสรณ์ ได้มาขอให้ช่วยเหลือและนำขึ้นจากหลุม โดยขณะนี้มารดาอยู่ระหว่างเดินทางไปเชิญดวงวิญญาณ ของ น.ส.สุภัคสรณ์ ที่จ.กาญจนบุรี ก่อนมารับศพที่สถาบันนิติเวชวิทยา โรงพยาบาลตำรวจ เพื่อไปบำเพ็ญกุศลที่วัดคลองอีแตก ต.โคกปี่ฆ้อง อ.เมือง จ.สระแก้ว
นอกจากนี้ นายบุญชู ยังระบุด้วยว่า อยู่ระหว่างจัดหาทนายความเพื่อให้ช่วยเหลือในการดำเนินคดีดังกล่าวด้วย