เธอทำได้ ปู ไปรยา เจิดจรัสบนรันเวย์มิลานแฟชั่นวีค
![เธอทำได้ ปู ไปรยา เจิดจรัสบนรันเวย์มิลานแฟชั่นวีค](http://s.isanook.com/ns/0/ud/435/2175782/7.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นอีกสาวที่ค่อยๆ เติบโตในวงการบันเทิงอย่างมีจุดมุ่งหมายสำหรับ ปู ไปรยา ลุนด์เบิร์ก เริ่มจากการเล่นละครช่อง 7 ตามมาด้วยการเล่นละครและได้เป็นนางเอกเบอร์ต้นของช่อง 7 จากนั้น ปู เริ่มหายไปจากวงการเพราะเธอไปมุ่งมั่นเรื่องการเรียนจนปริญญาตรีทางด้านกฏมายจากมหาวิทยาลัย ออกซ์ฟอร์ด บรู๊คส์ ประเทศอังกฤษ
นอกจากนี้เธอยังได้รับโอกาสดีๆ ได้ไปร่วมงานแฟชั่นระดับอินเตอร์หลายงานด้วยกัน และที่สำคัญ ปู ไปรยา ได้เป็นทูตสันถวไมตรี UNHCR คนแรกในอาเซียน เป็นความภาคภูมิใจของคนไทยจริงๆ
และล่าสุด ปู ไปรยา ได้เดินแฟชั่นโชว์ในเช็ทของแบรนด์ Dolce & Gabbana ต้องบอกว่าเธอเริ่ดมากจริงๆ ค่ะ
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ