ผบก.ภ.จ.จันทบุรี ลงพื้นที่พบแม่เหยื่อลูกตำรวจไม้คิวโหด ย้ำลูกตำรวจที่ก่อเหตุต้องรับโทษ
![ผบก.ภ.จ.จันทบุรี ลงพื้นที่พบแม่เหยื่อลูกตำรวจไม้คิวโหด ย้ำลูกตำรวจที่ก่อเหตุต้องรับโทษ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/437/2188659/untitled-1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พล.ต.ต.จรัล จิตเจือจุน ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัด(ผบก.ภ.จว.)จันทบุรี พร้อมด้วย พ.ต.อ.สุเทพ บุญค้ำ ผู้กำกับการ(ผกก.) สถานีตำรวจภูธรเมืองจันทบุรี ได้เดินทางไปยังบ้านเของ นายกนก หรือ น้องโป๊ยเซียน เพื่อพบกับ นางสิริวรรณ มารดา โดยได้เข้าให้กำลังใจ และพูดคุยถึงความคืบหน้าของคดี พร้อมให้ความมั่นใจว่า ในฐานะที่ตนเป็นผู้บังคับบัญชาของข้าราชการตำรวจใน จ.จันทบุรี รู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แต่ยืนยันว่า จะให้ความเป็นธรรมและดูแลคดีนี้อย่างดีที่สุด เพื่อให้ทุกคนได้รู้แม้ว่าจะเป็นลูกข้าราชการตำรวจ หรือเป็นลูกของใคร เมื่อกระทำความผิดก็ต้องได้รับโทษตามกฎหมาย ไม่มีการช่วยเหลืออย่างแน่นอน
เบื้องต้นได้ประสานผู้ปกครองและญาติกลุ่มเพื่อนลูกตำรวจที่ก่อเหตุให้เข้ามาให้ปากคำเพิ่มเติมกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น หากพบว่ามีส่วนร่วมในการก่อเหตุก็จะมีการดำเนินการตามกฎหมายต่อไป และหากพบว่ากลุ่มเพื่อนลูกตำรวจยังไม่ยอมมาให้ปากคำก้จะต้องมีการออกหมายเรียกและหมายจับต่อไป ซึ่งภายหลังจากที่ นางสิริวรรณ ได้พูดคุยกับผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดจันทบุรีแล้ว ก็รู้สึกพอใจกับการดำเนินการของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ขณะที่ นายชลธิต ซึ่งเป็นเพื่อนของผู้ตาย เล่าเหตุการณ์ในวันเกิดเหตุให้ฟังว่า ตนไม่ได้มีเรื่องหึงหวงกับแฟนของผู้ก่อเหตุแต่อย่างใด เนื่องจากตนทำงานอยู่ที่จังหวัดระยอง และจะกลับบ้านมาเดือนละ 1-2 ครั้งเท่านั้น ส่วนคืนที่เกิดเหตุที่ตนวิ่งหนีออกไปด้านนอก เพราะคิดว่าผู้ก่อเหตุจะตามตนออกไป ไม่คิดว่าผู้ก่อเหตุจะทำร้ายโป๊ยเซียน จนถึงแก่ชีวิต