น่าชื่นชม น้องไทเกอร์ อดีตดาราเด็ก ทำงานส่งตัวเองเรียนวิศวะ จุฬาฯ
![น่าชื่นชม น้องไทเกอร์ อดีตดาราเด็ก ทำงานส่งตัวเองเรียนวิศวะ จุฬาฯ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/441/2205526/14.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ไม่รู้ว่าหลายคนยังจำกันได้ไหม สำหรับ "น้องไทเกอร์ นายธนากร พิศนุภูมิ" อดีตดาราเด็ก ที่เคยแสดงละครเรื่องฝนเหนือ ทางช่อง 7 และแสดงภาพยนตร์ร่วมกับสาว "อั้ม พัชราภา" เรื่องผีเลี้ยงลูกคน ล่าสุด น้องไทเกอร์เริ่มโตเป็นหนุ่มแล้ว และกำลังจะเข้าศึกษาต่อที่คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยามลัย ได้ ทั้งๆ ที่เพิ่งอายุเพียง 16 ปี
ซึ่งชีวิตครอบครัวของน้องไทเกอร์จะเป็นไปด้วยความยากลำบาก คุณแม่ถูกยึดทรัพย์และอาศัยอยู่ในห้องเช่ากับคุณแม่เพียง 2 คน แต่เจ้าตัวก็ยังขยันทำงานพิเศษในร้านอาหารในห้าง เพื่อหาเงินไปเรียนหนังสือ พร้อมตีแผ่เรื่องราวชีวิตของตัวเองผ่านอินสตาแกรม
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องไทเกอร์และคุณแม่นะคะ เชื่อว่าโอกาสดีๆ จะมีมาให้เด็กขยันและเก่งอย่างนี้แน่นอน
อัลบั้มภาพ 9 ภาพ