"ผัวทิ้งจะทำไง?" เป้ย ปานวาด กล่าวไว้ตอนตัดผมสั้น
!["ผัวทิ้งจะทำไง?" เป้ย ปานวาด กล่าวไว้ตอนตัดผมสั้น](http://s.isanook.com/ns/0/ud/442/2210198/800.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นการลุกขึ้นมาเปลี่ยนลุคใหม่ที่ฮือฮา สำหรับคุณแม่ลูกหนึ่ง เป้ย ปานวาด กับการตัดผมสั้นในรอบหลายปี หลังจากที่เป้ยลงรูปในตอนแรก และยังมีคนสงสัยว่าเป้ยแค่ใส่วิกผมหรือตัดจริงๆ เพราะสั้นมาก ล่าสุดแม่เป้ยเลยลงคลิปที่กำลังให้ช่างตัดผม ค่อยๆ ตัดผมสั้นต้อนรับหน้าร้อน และเป็นการเปลี่ยนลุคใหม่ ที่เจ้าตัวเองก็ถึงกับเอ่ยปากว่า “ถ้าผัวทิ้งจะทำไง?” ซึ่งก็ได้คำตอบฮาๆ จากช่างตัดผมว่าหาใหม่ จัดไปสำหรับลุคใหม่ของเป้ย ถึงแม้บางคนจะชอบผมยาวมากกว่า แต่ว่าลุคนี้ก็เปรี้ยวเท่และดูหน้าเด็ก คล้ายน้องโปรดดีนะคะแม่เป้ย
อัลบั้มภาพ 7 ภาพ