ก้อย รัชวิน โพสต์ตามหา นร.หญิงที่วิ่งตามพี่ตูน จนรองเท้าขาด
![ก้อย รัชวิน โพสต์ตามหา นร.หญิงที่วิ่งตามพี่ตูน จนรองเท้าขาด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/840/4203766/news05.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ก้อย รัชวิน โพสต์ประกาศตามหา เด็กนักเรียนหญิงคนหนึ่ง ที่ร่วมวิ่งในกิจกรรมก้าวคนละก้าว เมื่อวันที่ 9 พ.ย.ที่ผ่านมา ปรากฏว่ารองเท้านักเรียนขาด
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภาพกิจกรรมดีๆ "ก้าวคนละก้าว" ยังเผยภาพความสามัคคีของประชาชนตามเส้นทางที่ ตูน บอดี้สแลม ได้วิ่งผ่าน เพื่อเปิดรับบริจาคระดมช่วยเหลือและสนับสนุน 11 โรงพยาบาลทั่วประเทศ ก่อนหน้านี้ได้เพจเฟซบุ๊กตามหาเด็กชายที่วิ่งตามพี่ตูน ในสภาพที่รองเท้าขาด และได้พบเบาะแสเจอตัวที่สุด ก่อนจะมีการมอบรองเท้าคู่ใหม่ให้กับเด็กๆ ไปสวมใส่
ล่าสุด "ก้อย รัชวิน" แฟนสาวของตูน ก็ได้โพสต์ประกาศตามหาบุคคลที่สร้างความประทับใจในกิจกรรมครั้งนี้ โดยโพสต์ภาพที่อยู่กับเด็กนักเรียนหญิงคนหนึ่งในชุดเนตรนารี เด็กคนนี้ได้ร่วมวิ่งตามพี่ตูน เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ก่อนที่จะพบว่ารองเท้านักเรียนของน้องได้ชำรุดขาด
"เมื่อวานสาวน้อยคนนี้ กำลังจะเข้ามาขอถ่ายรูปแล้วถือรองเท้าไว้ข้างนึง ก้อยเห็นจึงเข้าไปถามเลยรู้ว่าน้องวิ่งตามพี่ตูนจนรองเท้านักเรียนน้องขาด ตอนนั้นช่วยไม่ทัน จำได้แค่ว่าน้องชื่อจุ๊บ ถ้าเห็นรูปตัวเอง ช่วย inbox มาหาพี่ทางไอจีนี้หน่อยนะจ๊ะ"
อย่างไรก็ตาม มีแฟนๆ หลายคนพยายามสืบเสาะหาว่าน้องเด็กผู้หญิงคนนี้เป็นใคร และดูเหมือนว่าใกล้จะได้ข้อมูล แต่ก็มีผู้ให้กำลังตามตัวน้องให้ได้ เพราะจากชื่อสกุลของน้องที่ปักเอาไว้น่าจะช่วยเหลือในการตามหาได้สะดวกยิ่งขึ้น
อัลบั้มภาพ 8 ภาพ