จ๊ะ เอิน สุดปลาบปลื้ม สมเด็จพระสังฆราชทรงประทานน้ำสังข์-มงคลแฝด
ว่าที่เจ้าบ่าวเจ้าสาว เอิน นิธิภัทร์ เอื้อวัฒนสกุล และ จ๊ะ จิตตาภา แจ่มปฐม ได้เข้าเฝ้าสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก เสด็จลง ณ ตำหนักอรุณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมารามราชวรวิหาร เพื่อถวายเครื่องสักการะ และรับพรเพื่อเป็นสิริมงคลสูงสุดของชีวิต เนื่องในวันมงคลสมรส 10 ธันวาคม นี้
โอกาสนี้สมเด็จพระสังฆราช ได้ทรงประทานน้ำสังข์ มงคลแฝดสวมศีรษะของคู่บ่าวสาว พร้อมกับทรงประพรมน้ำมนต์และประทานพรให้กับคู่บ่าวสาว
อัลบั้มภาพ 8 ภาพ