ขอทำหน้าที่ลูกผู้ชาย มิกค์ ทองระย้า สมัครเป็นทหารรับใช้ชาติ
![ขอทำหน้าที่ลูกผู้ชาย มิกค์ ทองระย้า สมัครเป็นทหารรับใช้ชาติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1181/5907974/sadgsfg.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เมื่อฤดูเกณฑ์ทหารมาถึง เหล่าชายไทย มิกค์ ทองระย้าที่อายุถึงเกณฑ์ก็ตบเท้าเข้ารายงานตัวตรวจเลือกทหารกองเกิน ซึ่งดาราคนบันเทิงสัญชาติไทยก็ต้องทำหน้าที่ลูกผู้ชายนี้เช่นเดียวกัน หลายคนเลือกใช้สิทธิ์ผ่อนผันออกไปก่อนเนื่องจากติดภารกิจ แต่สำหรับพระเอกหนุ่มช่อง 7 อย่าง มิกค์ ทองระย้า ประกาศเจตนารมณ์ชัดเจนว่าพร้อมทำหน้าที่ลูกผู้ชายในการรับใช้ชาติ โดยตั้งใจจะสมัครเข้าตรวจเลือกเป็นทหารเอง ไม่ต้องลุ้นจับใบดำใบแดงให้เหนื่อย
ล่าสุด เมื่อเช้านี้ (2 เม.ย.) มิกค์ ทองระย้า ก็ได้เดินทางไปรายงานตัวที่หน่วยตรวจเลือกทหารกองเกิน เข้าเป็นทหารกองประจำการ อําเภอเสาไห้ จังหวัดสระบุรี มีคุณแม่และแฟนคลับ มาให้กำลังใจมากมาย โดยจะมีกำหนดรายงานตัวเดือน พ.ย. โดยจะเข้ากรมเป็นเวลา 6 เดือน
อัลบั้มภาพ 11 ภาพ