“เจี๊ยบ โสภิตนภา” เซ็กซี่ครั้งนี้ผ่านไฟเขียว สามีและลูกอนุญาต ช่วยเลือกรูปลงไอจี
![“เจี๊ยบ โสภิตนภา” เซ็กซี่ครั้งนี้ผ่านไฟเขียว สามีและลูกอนุญาต ช่วยเลือกรูปลงไอจี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1273/6365839/jeab.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ทำเอาอากาศที่มีหิมะสีขาวปกคลุมดูร้อนขึ้นมาทันที เมื่อได้เห็นผู้จัดคนสวยอย่าง “เจี๊ยบ โสภิตนภา ชุ่มภาณี” ลุกขึ้นมาใส่ชุดว่ายน้ำยืนโพสท่าถ่ายแบบสุดเซ็กซี่ จนแฟนคลับต่างเข้าไปคอมเมนต์ชื่นชมในความแซ่บที่นานๆ จะมีให้เห็นกันอย่างรัวๆ
โดยในงาน ไมโล ฟุตซอล 2018 Road to Barcelona “เจี๊ยบ โสภิตนภา” ได้ออกมาเผยให้ฟังว่า เธอมีครอบครัวแล้วก็น่าจะเซ็กซี่ได้ อีกอย่างสามี “เบียร์ ธิตินันท์ ชุ่มภาณี” และลูกชาย “น้องเบเน่” ก็ไฟเขียว อนุญาตให้ลง เพราะตอนนั้นก็อยู่ข้างๆ ช่วงกันเลือกรูปลงอินสตาแกรมอีกด้วย
ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาเซ็กซี่ไม่เบาเหมือนกัน ?
“แหม่ ก็มีลูกมีสามีแล้วเนอะ มันก็เซ็กซี่ได้ค่ะ อีกอย่างเราก็อยู่ตรงนั้นกัน จริงๆ คือเราไปลงซาวน่ากับคุณนุ่นตั้งแต่ไปฟินแลนด์ด้วยกันแล้ว และการไปซาวน่าเขาจะไม่ให้ใส่อะไรเลย แต่เราขออนุญาตใส่เข้าไป ซึ่งพอไปถึงตรงนั้นเราก็ต้องถอดอยู่ดี ใส่แค่ผ้าเช็ดตัว อันนั้นถือว่าใส่เยอะมากแล้วสำหรับตรงนั้นที่เขาใส่กันค่ะ”
คนแซวเยอะมาก มีเขินๆ บ้างไหม ?
“ขออนุญาตคุณสามีแล้วนะคะ บอกเขาว่าขออนุญาตลงรูปนี้ได้ไหม เขาก็เลือกรูปให้”
แสดงว่ามีเซ็กซี่กว่านี้ ?
“ก็มีนิดหนึ่ง (หัวเราะ) จริงๆ มันไม่เป็นอะไรอยู่แล้วนะคะ เพราะเราแต่งงาน มีลูก มีครอบครัวเรียบร้อย อีกอย่างเราก็ออกกำลังกายมาตั้งเยอะ ก็ขอใส่บ้างค่ะ”
แต่หุ่นเราก็ยังแซ่บมาก ?
“ต้องขอบคุณแฟนๆ นะคะที่ชม คือเราก็อายุป่านนี้แล้ว มีผลงานให้ได้ติดตาม เร็วๆ นี้ก็จะมีเรื่องลูกไม้ลายสนธยาด้วย น้องๆ ที่เล่นด้วยกันก็จะหุ่นดีมาก เราก็เลยต้องออกกำลังกายบ้าง”
ฟีดแบคดีขนาดนี้มีคิดจะถ่ายแบบเซ็กซี่เก็บไว้ดูบ้างไหม ?
“คงไม่ถ่ายชุดว่ายน้ำหรอกค่ะ เพราะดูจริงๆ แล้วหุ่นไม่ได้มีอะไรที่จะไปถ่ายชุดว่ายน้ำได้ แค่ว่าสำหรับคุณแม่ในวัยนี้ยังถือว่าเป็นหุ่นที่ฟิตแค่นั้นเองค่ะ”
แล้วถ้าเป็นถ่ายแบบแนวสปอร์ต เราโอเคไหม ?
“โห อันนั้นจริงจังไปเนอะ (ยิ้ม) ถ้ามีติดต่อมาจริงก็คงต้องคิดดูก่อนเหมือนกันค่ะ เอาจริงๆ ที่ถ่ายเล่นไปมันก็ไม่ได้โป๊มากอะไรขนาดนั้นนะ”
ทางคุณสามีโอเคกับภาพที่ถ่าย แล้วลูกชาย “น้องเบเน่” หวงคุณแม่ไหม ?
“เบเน่เขาเป็นเด็กเฉยๆ นะ เขาไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่ เป็นแนวอาร์ทติส วาดรูป เล่นกีฬา ไม่ค่อยได้ว่าอะไรเท่าไหร่ ทั้งลูกชายและสามีไม่ได้มีคอมเมนต์อะไรเลยค่ะ ไฟเขียวทั้งคู่ ให้ลงรูปได้เลย เพราะตอนนั้นก็นั่งอยู่ข้างๆ กัน สามีชอบ (หัวเราะ)”
นอกจากช่วยเลือกรูป สามีช่วยเลือกชุดด้วยไหม เพราะเห็นมีไปหลายชุด ?
“ไม่เลือกชุดให้ค่ะ ชุดที่ 2 ใส่แขนยาวนะ แต่ก็แอบมีโชว์ข้างหลังบ้าง (ยิ้ม) จริงๆ เจี๊ยบทำตัวอยู่ในระเบียบวินัยมาตลอดนะคะ ไปไหนมาไหนก็อยู่ด้วยกันตลอดอยู่แล้ว เขาก็จะเห็นว่าเราไม่ได้นอกลู่นอกทาง อาจจะมีแค่ช่วยเลือกรูปให้นิดหน่อยค่ะ”
คนมองว่าบริเวณนั้นดูหนาวแต่เราสามารถใส่ชุดว่ายน้ำได้ สรุปว่าตรงนั้นหนาวไหม
“จริงๆ มันคือหนาวค่ะ แต่ด้วยความที่เราออกมาจากซาวน่ามันจะร้อนมาก เขาก็จะให้ลงบ่อ ซึ่งก่อนจะลงคุณนุ่นเรียกให้ถ่ายกันด้วยมือถือ แป๊บเดียวเราก็ลงน้ำเลยค่ะ ถึงยังไงเจี๊ยบก็ยังแพ้คุณวรนุชนะคะ (หัวเราะ) ดูเขาโพสแต่ละท่า ส่วนดิฉันกำลังฝึกอยู่ค่ะ”
ทริปไปกันกี่ครอบครัว ?
“ไปประมาณ 4 ครอบครัวนะคะ มันเป็นทริปที่ไปกันทุกปีกับนุ่น เจี๊ยบกับนุ่นจะมีทริปที่ไปกันเองในแบบเพื่อนๆ สาวๆ มีปีละ 1-2 ครั้ง และก็จะมีทริปที่ไปกับครอบครัวด้วย เพราะคุณต๊อดเขาไปแข่งรถ คุณเบียร์(สามี)ก็ทำงานกับคุณต๊อดด้วย ก็จะได้ไปด้วยกัน”
เห็นน้องได้เล่นเจ็ทสกีครั้งแรก เป็นอย่างไรบ้าง ?
“เขาก็อยู่ด้วยกันกับคุณพ่อทั้งวัน พอกลับมานี่หน้าดำหมดเลย พี่เบียร์เป็นคนที่บ้าคั่งในการเล่นกีฬามาก ดูจากตัวเจี๊ยบเองที่ต้องออกกำลังกายอยู่ตลอดเวลา เขาตื่นเช้ามาตั้งแต่ตี 5 ก็จะไปวิ่งกันรอบบ้าน ทุกเย็นเขาก็จะออกกำลังกายอีก อย่างเจี๊ยบเองหากสัก 7-8 โมง เขาก็จะลากจากเตียงให้ไปออกกำลังกายแล้ว ลูกหลังเลิกเรียนก็จะต้องไปว่ายน้ำหรือตีเทนนิส เขาจะชอบให้เล่นกีฬา เพราะคือเป็นอีกอย่างที่สานสัมพันธ์ครอบครัวที่ดีด้วย”
น้องเริ่มก้าวเข้าสู่ช่วงวัยรุ่นแล้ว มีแอบห่วงอะไรพิเศษไหม ?
“ไม่ห่วงค่ะ เพราะเจาจะใกล้ชิดกับพ่อแม่ค่อนข้างเยอะ และอย่างที่บอกเขาก็ชอบเล่นกีฬาด้วย ไปไหนจะไปด้วยกันตลอด ยังไงก็ต้องขอฝากละครเรื่องลูกไม้ลายสนธยาด้วยนะคะ (ยิ้ม) อีกไม่นานแล้วนะคะ ไม่ชัวร์ว่าครึ่งปีนี้หรือครึ่งปีหลัง แต่ในปีนี้จริงๆ จะได้ออนแอร์แล้ว ทางช่อง 7 ค่ะ”
อัลบั้มภาพ 8 ภาพ