"ธัญญ่า" คอมเมนต์ไอจี "พิ้งกี้" ชวนกันแพ็คกระเป๋าพร้อมลุย
!["ธัญญ่า" คอมเมนต์ไอจี "พิ้งกี้" ชวนกันแพ็คกระเป๋าพร้อมลุย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1292/6460486/pinky.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นภาพที่ดีต่อใจและเป็นเรื่องราวดีๆ จริงๆ สำหรับ นางเอกรุ่นพี่ “ธัญญ่า ธัญญาเรศ” ที่จับมือคืนดีนางเอกรุ่นน้อง “พี้งกี้ สาวิกา” หลังจากยุติปมปัญหาในอดีต และหันมาจับมือทำงานด้วยกันในซีรีส์ "The Bitch War ศึก สอง แสบ" ซึ่งแน่นอนน่าจะเป็นผลงานที่ทุกคนรอยดู เพราะเพียงแค่วันแถลงข่าวกระแสก็ดีมากๆ แล้ว
ซึ่งหลังจากทั้งคู่จับมือ กอดคอกันออกงานอีเวนท์แรกด้วยกัน ต่างคนก็ต่างลงรูปคู่กัน รวมถึงกาวใจสำคัญ นั่นก็คือสามีธัญญ่า “เป๊ก สัณชัย” ที่เป็นคนคิดโครงการนี้ขึ้น
>>>"เป๊ก สัณชัย" ถ่ายทอดความรู้สึกจากหัวใจถึง "ธัญญ่า-พิ้งกี้" ที่มีสปิริตสูง
ซึ่งรูปที่พิ้งกี้โพสต์ลงอินสตาแกรม รวมถึงเขียนข้อความไว้ด้วยว่า
“ไม่มีพลังใดจะยิ่งใหญ่เท่ากับพลังความรักของมวลมนุษย์ที่มีต่อกัน ขอบคุณโปรเจคดีๆเรื่องราวดีๆที่เราสองคนจะได้เป็นตัวแทนบอกกล่าวความสวยงามของแดนใต้บ้านเรา “เมืองไทยสวยทุกที่ เท่ห์ทุกเวลา” #สุดแดนใต้ #เที่ยวให้สุดปักหมุดสุดแดนใต้”
และหลายคอมเมนต์ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ทั้งชาวเน็ตและเพื่อนดาราด้วยกันที่เห็นภาพข่าว รวมถึง “ธัญญ่า” เองก็เข้ามาคอมเมนต์รูปที่พิ้งกี้ลงด้วยเหมือนกันว่า “ป่ะ…ลุยกันต่อ sis”
ซึ่งพิ้งกี้ก็ตอบกลับด้วยว่า “ลุยฮ่ะ แพ็คกระเป๋าเตรียมพร้อม”
ยิ่งตอกย้ำว่า “ธัญญ่า-พิ้งกี้” ได้ลบความทรงจำไม่ดีอดีตลงแล้วจริงๆ และกระแสของคู่นี้ที่หลายคนถึงกับขออนุญาตจิ้นคู่ “ธัญญ่า-พิ้งกี้” และยังชื่นชมทั้งคู่ว่าสวยและหน้าคล้ายกันด้วย
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ