เครียดจนคลั่ง! นักศึกษาสาวปี 2 มีปัญหาเรื่องเรียน พยายามทำร้ายตัวเอง
![เครียดจนคลั่ง! นักศึกษาสาวปี 2 มีปัญหาเรื่องเรียน พยายามทำร้ายตัวเอง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1297/6485390/asdfgh.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(19 พ.ค.) ที่ บริเวณสถาบันกวดวิชาแห่งหนึ่ง ริมถนนสนามบิน ในเขตตำบลหัวเวียง อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง เจ้าที่ตำรวจต้องเข้าไปทำการช่วยเหลือ นักศึกษาปี 2 สถาบันชื่อดังแห่งหนึ่ง หลังเกิดอาการคุ้มคลั่ง ขังตัวเองอยู่ในห้อง พยายามจะทำร้ายตัวเอง โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจใช้เวลาเกลี้ยกล่อมประมาณ 10 นาที จึงสามารถนำตัวลงมาจากชั้น 2 ของอาคารกวดวิชาดังกล่าวได้
จากการสอบถาม รุ่นพี่รายหนึ่งที่เรียนด้วยกัน บอกว่านักศึกษาสาวคนดังกล่าวเรียน อยู่ชั้นปี 2 คณะนิติศาสตร์ สถาบันแห่งหนึ่ง เกิดอาการเครียดเรื่องการเรียน จึงขังตัวเองในห้องน้ำไม่ยอมออกมา และพยายามจะทำร้ายตัวเอง จากนั้น ได้แจ้งเจ้าหน้าที่จึงเข้ามาช่วยเหลือดังกล่าว
ซึ่งขณะนี้เจ้าหน้าที่ได้เกลี้ยกล่อมและควบคุมตัวส่งไปที่โรงพยาบาลศูนย์ลำปาง เพื่อให้ทางแพทย์ช่วยดูอาการ และจะได้เรียกผู้ปกครองมารับตัวเพื่อกลับบ้านเพื่อไปสงบสติอารมณ์ต่อไป