“แพทริเซีย” นานๆ ทีขอเซ็กซี่ ทำ “พีช” ถึงกับช็อก รีบทักถามลงรูปนี้ไปเหรอ
![“แพทริเซีย” นานๆ ทีขอเซ็กซี่ ทำ “พีช” ถึงกับช็อก รีบทักถามลงรูปนี้ไปเหรอ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1329/6646271/pat.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลายคนมักจะติดตากับภาพสาวเรียบร้อยมาโดยตลอด สำหรับนางเอกสาว “แพทริเซีย ธัญชนก กู๊ด” แต่ล่าสุดเจ้าตัวก็ทำให้แฟนคลับต่างร้อง ว้าว! ขึ้นมา เพราะเจ้าตัวได้เผยอีกลุคที่เซ็กซี่สุดๆ กับการใส่ชุดบิกินี่ตัวจิ๋วรับลมร้อนริมทะเล
โดยงานนี้ “แพทริเซีย” ได้ออกมาเผยให้ฟังว่า รูปนี้ได้ขออนุญาตคุณแม่แล้ว คุณแม่ช่วยดูเพราะอยู่ข้างๆ กัน พยายามลงรูปที่คิดว่าเหมาะสมที่สุด ส่วนทางด้านหวานใจหนุ่ม “พีช พชร จิราธิวัฒน์” ได้เห็นพร้อมกับทุกคนถึงกับช็อก แล้วรีบทักมาถามเลยทีเดียว แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร
ล่าสุดโพสต์รูปใส่บิกินีเซ็กซี่ในอินสตาแกรม ?
“ก็ไม่เซ็กซี่นะ ก็เอวสูง คือเราก็ว่ามันไม่ได้โชว์ข้างหน้า เราก็หันข้างด้วย (ยิ้ม) ก็เบาๆ ค่ะ นานๆ ที เราไม่ได้เป็นคนที่ลงอะไรแบบนี้เป็นประจำอยู่แล้ว”
ฟีดแบครูปนี้เป็นอย่างไรบ้าง ?
“น่ากลัวมาก ก็ไม่คิดว่าทุกคนจะชื่นชอบ อย่างเช่นเพื่อนๆ พี่ๆ ในวงการ แต่ละคนก็มาคอมเมนต์ ก็ดีใจที่มีคนชอบ แต่เราก็เหมือนเตรียมใจมาแล้วว่าต้องมีคนมาเตือนมาอะไรบ้าง ก็เป็นเรื่องปกติค่ะ”
หลายคนก็ไม่ค่อยคุ้นกับลุคนี้ ?
“ทุกคนจะคิดว่าเรียบร้อยมาก ใส่แขนยาวขายาวตลอดเวลา”
มีรูปที่เซ็กซี่กว่านี้แต่ไม่ได้เอาลงไหม ?
“ก็ชุดแบบนี้ก็เซ็ตนั้นแหละค่ะ เราก็เลือกลงรูปที่เรารู้สึกว่ามันอาจจะเหมาะสมที่สุดแล้ว ถ้าเราอยากลงรูปแบบนี้”
คุณแม่หรือพีชมีเช็คก่อนไหม ?
“ก็ถามคุณแม่ค่ะ เพราะว่าตอนนั้นอยู่ด้วยกันพอดี ก็ถามคุณแม่ว่ามันโอเคหรือเปล่า ตอนแรกแม่ก็ไม่ค่อยอยากให้ลง แต่เราก็เออลงๆ ไปเหอะ (หัวเราะ) คือเราก็เลือกรูปที่มันดูโอเคที่สุดแล้วค่ะ”
เพราะอายุเราโตขึ้นแล้วใช่ไหม เลยตัดสินใจอะไรได้ด้วยตัวเอง ?
“คือเราว่าทุกคนก็จะโตตามเวลาค่ะ มันก็ด้วยอายุด้วย แต่ว่าเราก็รู้สึกว่าเราเป็นอย่างนี้ มันคือตัวตนเรา ไม่ต้องมาคอยสร้างภาพ ว่าต้องเรียบร้อยตลอดเวลา เราเป็นคนที่มีลุคหลายๆ แบบค่ะ”
มีลิมิตในการลงรูปไหมว่าได้แต่ไหน ?
“คือเราเองก็ไม่ได้เป็นคนที่ลงรูปโป๊ๆ อยู่แล้ว เพราะฉะนั้นเราว่าก็ปกติ เป็นไลฟ์สไตล์เลยค่ะ ลงรูปก็ไม่ได้คิดอะไรมาก”
ขนาดลงชุดออกกำลังกายพีชก็ยังมาคอมเมนต์ว่า “หวง” ?
“นางก็มาแซวๆ ของนาง เราว่าเขาแซวแหละ”
แต่อาจจะมีความจริงอยู่ในนั้น ?
“อาจจะเป็นความจริงรึเปล่า (หัวเราะ) แต่เราว่าเรื่องหึงหวงกันมันปกติ ถ้าเรารักเขา เราแคร์เขามันก็จะหวงเป็นปกติค่ะ”
IG: patriciagoodแพทริเซีย กับหวานใจหนุ่ม พีช พชร
ได้ส่งไปให้เขาดูก่อนไหมว่าจะลงรูปนี้ๆ นะ ?
“ไม่ได้ส่งๆ เซอร์ไพรส์ค่ะ นางช็อกเลย (หัวเราะ)”
มีทักถามทีหลังไหม ?
“ก็ทักมาๆ ว่าลงรูปนี้ไปเหรอ แต่เขาก็ไม่ได้ว่านะคะ สุดท้ายแล้วเขาก็โอเคกับการที่เราเป็นตัวของตัวเอง”
เขาเป็นคนขี้หวงไหม ?
“ปกตินะคะ ไม่ได้เยอะเกินไป”
หวงกับหึงอันไหนมากกว่ากัน ?
“ก็น่าจะหวงมากกว่าค่ะ คือเราว่าความหมายที่เราเข้าใจน่าจะเป็นหวงมากกว่าค่ะ ถ้าหึงคือเวลาอยู่กับคนอื่นจะไม่ค่อยเป็น แต่ก็เข้าใจกันเพราะต่างคนต่างทำงานแล้วก็เข้าใจ”
ก่อนหน้านี้วันเกิดพีชเราเซอร์ไพรส์อะไรบ้าง ?
“ก่อนวันเกิดก็ไปทานข้าวกับครอบครัวพี่พีชค่ะ ส่วนวันเกิดจริงๆ มีเพื่อนๆ มากินข้าวมาเซอร์ไพรส์ เราก็มีของขวัญให้ก็เตรียมมาสักพักแล้ว ก็ให้เป็นกระเป๋า เสื้อยี่ห้อที่เขาชอบ เขาเป็นคนซื้อของยาก เพราะฉะนั้นเราไม่ค่อยกล้าซื้ออะไรให้กลัวเขาไม่ถูกใจ แต่ไม่ใช่ว่าต้องแพงนะ แต่ว่าเขาจะมีสไตล์ ลุคคาแรคเตอร์ของเขาที่ดูกวนๆ หน่อยๆ จริงๆ ซื้อไม่ยากหรอกแต่ว่าเรากดดันตัวเอง เราอยากซื้อให้ถูกใจ”
เห็นของขวัญแล้วเขาว่าอย่างไรบ้าง ?
“เขาแฮปปี้มาก เขาไม่ได้คนเรื่องมากเรื่องได้ของ แค่เราซื้อของกระจุกกระจิกให้เขาก็ดีใจแล้ว”
กับพีชเราดูแลเขายังไง มีช่วงหนึ่งพีชโดนแซวว่าอ้วน ?
“เดี๋ยวนี้นางผอมลงไม่ค่อยกินข้าวแล้ว เอาจริงๆ คนเราก็ไม่ชอบหรอกโดนทักว่าอ้วนขึ้น แต่ว่าเขาไม่ได้เครียดนะไม่ได้นอยด์ ก็ยังใช้ชีวิตปกติแต่อาจเน้นออกกำลังกายมากขึ้นหน่อย นางชวนออกกำลังกายบ่อยมาก แต่เราว่ามันเป็นช่วงบางทีก็น้ำหนักขึ้น บางทีลงมันแล้วแต่การกินจริงๆ”
เขาต้องระวังตัวเองในการกินแค่ไหน ?
“ต้องระมัดระวังค่ะ เพราะว่าเวลาอยู่ในกล้องเวลาถ่ายละครจะเห็นชัดมาก ว่าอ้วนหรือผอม”
พีชมีมามาดูแลเราเรื่องการกินบ้างไหม ?
“สปอยเราเรื่องนี้มาก ซื้อคุกกี้มาให้กิน เราก็กินเกือบหมดกล่องเลยอ่ะ แล้วเราจะไม่อ้วนได้ยังไง (ยิ้ม)”
มาแล้ว "แพทริเซีย กู๊ด" อวดหุ่นแซ่บกับชุดว่ายน้ำทูพีีซสีสดใส
"แพทริเซีย" ทำเซอร์ไพรส์หวาน วันเกิด "พีช พชร"
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ