"เจี๊ยบ ชมพูนุช" พรั่งพรูความในใจ ทำไมเป็นเพื่อน "นุ่น วรนุช" ได้ ทั้งที่ต่างกันมาก
!["เจี๊ยบ ชมพูนุช" พรั่งพรูความในใจ ทำไมเป็นเพื่อน "นุ่น วรนุช" ได้ ทั้งที่ต่างกันมาก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1405/7025338/jn.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นคู่เพื่อนรัก ที่มีแต่มิตรภาพดีๆ ให้กันมานาน สำหรับคู่ของ เจี๊ยบ-ชมพูนุช ปิยธรรมชัย และ นุ่น-วรนุช ภิรมย์ภักดี ที่มักจะโพสต์ภาพคู่ความสนิทลงอินสตาแกรมบ่อยๆ ซึ่งส่วนใหญ่ทั้งคู่มักจะไปเที่ยวด้วยกัน จนมีภาพในมุมน่ารักๆ ออกมา แต่ถึงแม้ความสัมพันธ์แบบเพื่อนสนิทจะแนบแน่นขนาดไหน ก็ยังโดนตั้งคำถามเสมอว่า สนิทกันได้อย่างไร เพราะสไตล์การใช้ชีวิตแตกต่างกัน
IG cj_piyaเจี๊ยบ นุ่น เพื่อนซี้คนดัง
งานนี้ทำเอาสาวเจี๊ยบ ที่โดนถามบ่อยๆ ต้องออกมาโพสต์ข้อความผ่านอินสตแกรม พร้อมภาพที่ทั้งคู่ยืนจับมือกัน และมีข้อความบรรยายว่า
IG cj_piyaเจี๊ยบ นุ่น อยู่เคียงข้างกันในทุกช่วงเวลาของชีวิต
"1 กรกฎาคม 61 แตกต่าง อย่าง ลงตัว ทำไมเป็นเพื่อนกันไม่เหมือนกันเลย เป็นคำถามที่โดนถามบ่อยเหลือเกิน ไม่มีอะไรเหมือนกันก็ไม่เป็นไรหนิ ต่างกันนั้นแหละคือความสนุก ต่างกันมาก แต่ความรู้สึกที่เราหวังดีต่อกันไม่เคยต่าง เป็นเพื่อนกันจะเหมือนกันหรือต่างกันไม่ใช่ปัญหา มันอยู่ที่ความจริงใจที่ให้กันต่างหาก นั้นแหละคือสิ่งที่สำคัญ"
ช่างเป็นมิตรภาพที่ดีจริงๆ สำหรับเพื่อนซี้คนดังคู่นี้ ถึงจะต่างกัน แต่ เจี๊ยบ ก็ได้บอกอย่างชัดเจนแล้วว่า ความหวังดีที่ให้กันนั้นไม่มีทางที่จะต่างกันแน่นอน
>>นุ่น บี เจี๊ยบ มิตรภาพเหนียวแน่น หวนร่วมเฟรมกันในรอบปี
อัลบั้มภาพ 13 ภาพ