โค้ชเอก อัปเดตเฟซบุ๊กครั้งแรก หลังออกจากถ้ำหลวง "ขอบพระคุณคนทั้งโลก"
![โค้ชเอก อัปเดตเฟซบุ๊กครั้งแรก หลังออกจากถ้ำหลวง "ขอบพระคุณคนทั้งโลก"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1452/7263714/4.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(21 ก.ค.) นายเอกพล จันทะวงษ์ หรือ โค้ชเอก อายุ 25 ปี ผู้ฝึกสอนทีมหมูป่าอะคาเดมี่ ที่เข้าไปติดอยู่ในถ้ำหลวงเชียงรายพร้อมกับเด็กๆ ทีมฟุตบอลเยาวชนหมูป่าอะคาเดมี่ 12 ชีวิต เป็นเวนานานกว่า 18 วัน
ล่าสุด โค้ชเอก ได้อัปเดตเฟซบุ๊กของตัวเองเป็นครั้งแรก หลังจากได้รับการช่วยเหลือออกจากถ้ำหลวง โดยเป็นข้อความระบุว่า "ขอขอบพระคุณคนทั้งโลกครับ ขอบพระคุณครับ จากใจ เอกพล จันทะวงษ์"
ทั้งนี้ เฟซบุ๊กของโค้ชเอกได้มีการไลฟ์สดการฝึกซ้อมของทีมหมูป่า เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.เวลา 11.12 น. ก่อนที่ในเวลา 19.30 น. นายนพรัตน์ กันทะวงค์ โค้ชทีมฟุตบอลทีมโรงเตี๊ยม 168 จะได้รับโทรศัพท์แจ้งจากผู้ปกครองนักเรียนว่า เด็กๆ ที่ไปฝึกซ้อมฟุตบอลยังไม่กลับบ้าน