"ครูเบี้ยวหนี้" ด่าทนายดังหนุนนายทุน เจอสวนกลับ "ผมเข้าข้างความถูกต้อง"
!["ครูเบี้ยวหนี้" ด่าทนายดังหนุนนายทุน เจอสวนกลับ "ผมเข้าข้างความถูกต้อง"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1455/7277766/dept-teacher.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้ใช้อินเทอร์เน็ตคนหนึ่ง ได้เข้ามาแสดงความเห็นในโพสต์ของนายเกิดผล แก้วเกิด ทนายความชื่อดัง ในเชิงกล่าวหาว่า เป็นทนายความที่เข้าข้างแต่นายทุน (ธนาคารออมสิน) ที่รวยเอาๆ แต่ไม่เห็นค่าชีวิตครูที่เป็นหนี้
ความเห็นนี้ทำให้ทนายเกิดผล เข้าไปแสดงความเห็นเพียงสั้นๆ ว่า ผมยืนข้างความถูกต้องเท่านั้นครับ และได้แคปหน้าจอความเห็นดังกล่าวมาโพสต์ต่อ และบรรยายว่า ตัวเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องครูขอพักหนี้ ช.พ.ค. อย่างไม่มีกำหนด และไม่ได้เข้าข้างนายทุนอย่างที่โดนกล่าวหา และย้ำว่าเข้าข้างความถูกต้อง เป็นหนี้ก็ต้องใช้หนี้
"ผมไม่ได้มีส่วนได้เสีย และไม่ได้อยู่ข้างนายทุน หรือ คนใส่สูท ตามที่ครู วิมลพรรณ พวงแก้ว กล่าวหา ผมยืนอยู่ข้างความถูกต้อง #เป็นหนี้ก็ต้องใช้หนี้ ครูต่างหาก ที่โยงทุกเรื่องมาพันกันไปหมด"
>> "เป็นหนี้ก็ต้องจ่าย" ครูเกษียณโคราชเตือนสติครู ค้านปฏิญญาสารคาม
>> "ออมสิน" แก้เกมครูเบี้ยวหนี้! ออกหนังสือเวียน เร่งฟ้องแม่พิมพ์จอมฝืด ภายใน ส.ค.
>> ครูดื้อแพ่ง! รวมตัวเบี้ยวหนี้ "ช.พ.ค." ชาวเน็ตสับเละ "ก่อนสอนเด็ก สอนตัวเองเถอะ"