กระเจิง! ลมฝนพัดกระหน่ำงานแห่เทียนเข้าพรรษาอุบลฯ เต็นท์ปลิวว่อน สินค้าเสียหายเพียบ
![กระเจิง! ลมฝนพัดกระหน่ำงานแห่เทียนเข้าพรรษาอุบลฯ เต็นท์ปลิวว่อน สินค้าเสียหายเพียบ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1464/7321774/4351225.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
โกลาหล! พายุฝนกระโชกแรงพัดกระหน่ำทำให้เต็นท์ที่จำหน่ายสินค้า ในงานเทศกาลแห่เทียนเข้าพรรษา บริเวณหน้าศาลหลักเมือง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี สภาพพังยับ สินค้าเสียหายมาก
เมื่อเวลา 17.30 น. วันที่ 25 กรกฎาคม 2561 ผู้สื่อข่าวรายงานว่าบรรยากาศฝนกระหน่ำในเขตเทศบาลนครอุบลราชธานี ทำให้เต็นท์ที่จำหน่ายสินค้าในงานเทศกาลแห่เทียนเข้าพรรษา พร้อมกับสินค้าภายในงานถูกแรงลมพัดกระหน่ำกระจัดกระจายทั่วบริเวณการจัดงาน
พ่อค้า แม่ค้า ต่างตกใจวิ่งหนีกันโกลาหล หลังจากลมสงบพบว่ามีสินค้าและสิ่งของได้รับความเสียหายเป็นจำนวนมาก ทางผู้ประกอบการได้เก็บข้าวของ และสำรวจความเสียหายในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น