ลูกทรพีฆ่าพ่อ ชะแลงแทงปากทะลุหู ลากศพทิ้งข้างบ้านแล้วกลับไปนอน
![ลูกทรพีฆ่าพ่อ ชะแลงแทงปากทะลุหู ลากศพทิ้งข้างบ้านแล้วกลับไปนอน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1469/7349186/xacsss.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ลูกชายโหดใช้ชะแลงแทงหน้าพ่อวัย 60 ปี ดับสยอง ก่อนใช้เชือกรัดคอลากออกไปทิ้งสวนปาล์มข้างบ้าน หลังเกิดเหตุกลับมานอนอยู่ในบ้าน เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
(28 ก.ค.61) พ.ต.ท.สมชาย หนูบุญ สว.(สอบสวน) สภ.คลองท่อม จ.กระบี่ รับแจ้งเหตุคนฆ่ากันตายเหตุเกิดที่บ้าน ม.5 ต.พรุดินนา อ.คลองท่อม หลังรับแจ้งจึงเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พร้อมด้วย พ.ต.ต.พิเชษฐ์ รักษ์ศรีทอง สวป.สภ.คลองท่อม ร.ต.อ.สุนันท์ เรืองมาก รอง สวป.ทำหน้าที่หัวหน้าป้อมยามพรุดินนา เจ้าหน้าที่ชุดสืบสวน แพทย์เวรโรงพยาบาลคลองท่อม และหน่วยกู้ภัยเต็กก่าจีคุงเกาะลำทับ-พรุดินานา ร่วมตรวจสอบ
เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุพบเป็นบ้านปูนชั้นเดียว มีชาวบ้านยืนมุงดูอยู่จำนวนมาก ส่วนบริเวณที่พบศพอยู่ภายในสวนปาล์ม ห่างจากบ้านประมาณ 15 เมตร พบศพผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ นายสุวิทย์ อายุ 60 ปี สภาพศพนอนหงาย สวมเสื้อยืดคอกลมแขนกุดสีเทา ท่อนล่างนุ่ง กางเกงในสีดำ ส่วนกางเกงขาสั้นหลุดออกไปอยู่ที่ขา ที่ลำคอมีเชือกไนล่อนยาวประมาณ 5 เมตร รัดอยู่อย่างแน่นหนา แพทย์ชันสูตรศพมีบาดแผลถูกแทงด้วยเหล็กแหลมที่บริเวณกรามซ้าย ทะลุกกหูซ้ายเลือดเริ่มแห้ง คาดว่าเสียชีวิตมาแล้วไม่ต่ำกว่า 6 ชม. ตรวจในสอบที่บริเวณห้องโถงภายในบ้าน พบกองเลือดจำนวนมาก นอกจากนี้ยังพบชะแลงขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1 นิ้ว ยาวประมาณ 1 เมตร และไฟฉายเปื้อนเลือดวางอยู่ที่ขนำข้างบ้าน เจ้าหน้าที่จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน
อย่างไรก็ตาม ที่เกิดเหตุเจ้าหน้าที่พบลูกชายของผู้ตาย ทราบชื่อคือ นายสมโชค อายุ 34 ปี ซึ่งมีท่าทางพิรุธ ไม่ยอมพูดจา จึงได้ควบคุมตัวไว้และนำไปสอบสวนที่สภ.คลองท่อม ซึ่งเจ้าหน้าที่เชื่อว่า เป็นผู้ก่อเหตุดังกล่าว
สอบสวนเบื้องต้นทราบว่าก่อนเกิดเหตุผู้ตาย นอนอยู่ที่บ้านหลังดังกล่าวกับบุตรชาย ซึ่งเป็นผู้ต้องหา จากนั้นบุตรชายได้ทำร้ายโดยใช้เหล็กชะแลงทุบไปที่ใบหน้าแล้วแทงซ้ำที่ปากจนเสียชีวิต เนื่องจากพบรอยเลือดในบ้าน และใช้เชือกรัดคอลากศพออกไปทิ้งข้างบ้าน ก่อนที่ตัวเองจะกลับเข้าไปนอนในบ้าน ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ทั้งนี้ จากการสอบสวนของทางเจ้าหน้าที่พบว่า ผู้ตายอาศัยอยู่ที่บ้านหลังดังกล่าวกับบุตรชาย 2 คน เมื่อ 5 ปีก่อน เคยทำร้ายผู้ตายมาแล้วครั้งหนึ่ง จากนั้นจึงได้ไปอาศัยกับมารดา ซึ่งแยกทางกับผู้ตาย จนเมื่อประมาณ 6-7 เดือนที่ผ่านมา นายสมโชค ได้กลับมาอาศัยกับผู้ตายอีกครั้ง แต่ก็ยังมีพฤติกรรมเสพยาดื่มกินน้ำกระท่อม อาจถูกผู้ตายดุด่า จึงได้ลงมือทำร้ายจนเสียชีวิตดังกล่าว ซึ่งในเบื้องต้นผู้ต้องหายังไม่ยอมให้การใดๆ ทางเจ้าหน้าที่จะได้ดำเนินการตามกฎหมายต่อไป