"วัน อยู่บำรุง" พาลูกชาย "กาโม่" เข้ามอบตัวคดีทำร้ายร่างกาย
!["วัน อยู่บำรุง" พาลูกชาย "กาโม่" เข้ามอบตัวคดีทำร้ายร่างกาย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1496/7482790/wan-kamo-csd.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายอาชวิน อยู่บำรุง หรือ กาโม่ บุตรชาย นายวัน อยู่บำรุง เข้าพบพนักงานสอบสวน กองปราบปราม เพื่อรับทราบข้อกล่าวหาร่วมกันทำร้ายร่างกาย จากกรณีทำร้ายร่างกาย นายภานุวัฒน์ หรือ อั๋น ปุณณรัตนกุล พร้อมเพื่อน บริเวณสถานบันเทิงแห่งหนึ่ง ย่านทองหล่อ เมื่อปลายเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา
โดยนายอาชวิน ให้ปากคำกับพนักงานสอบสวน พร้อมทำประวัติ และได้รับการปล่อยตัว เนื่องจากมาพบพนักงานสอบสวนตามหมายเรียก ไม่จำเป็นต้องใช้หลักทรัพย์ในการประกันตัว ทั้งนี้ นายอาชวิน ให้การปฏิเสธ และรอการประสานจากพนักงานสอบสวนเพื่อนัดสั่งคดีอีกครั้ง
ด้าน ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง ซึ่งเดินทางมาให้กำลังใจ บอกเพียงว่า ตำรวจทำงานดี ส่วนเรื่องคดีปฏิเสธที่จะให้ความเห็น จากนั้นนายอาชวิน พร้อมด้วย ร.ต.อ.เฉลิม และนายวัน เดินทางกลับทันที
สำหรับคดีดังกล่าว ก่อนหน้านี้ นายวัน อยู่บำรุง บุตรชายคนรองของ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง อดีตรองนายกรัฐมนตรี ได้เข้ารับทราบข้อกล่าวหาทำร้ายร่างกายผู้อื่น และบังคับข่มขืนใจผู้อื่น จากเหตุการณ์เดียวกันไปแล้ว จนได้รับการปล่อยตัวชั่วคราวในเวลาต่อมา
>> ศาลให้ประกัน "วัน อยู่บำรุง" 3 แสน คดีทำร้ายร่างกาย (มีคลิป)
>> “เฉลิม” ฟันธง “วัน อยู่บำรุง” เป็นรมต.แน่ สามมิตรฉะจะแพ้ราบคาบชัวร์