ฉุนจัด! เฒ่าวัย 84 ตามง้อเมียรักกลับบ้านถูกปฏิเสธ คว้าอีโต้กระหน่ำฟันไม่ยั้งดับสยอง
![ฉุนจัด! เฒ่าวัย 84 ตามง้อเมียรักกลับบ้านถูกปฏิเสธ คว้าอีโต้กระหน่ำฟันไม่ยั้งดับสยอง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1497/7486126/3678473.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันที่ 23 ส.ค. 61 พ.ต.ท.สมรัก มูลหาร สารวัตร (สอบสวน) สภ.บ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ ได้สอบปากคำนายจร อายุ 84 ปี หลังก่อเหตุใช้มีดอีโต้ความยาวประมาณ 67 เซนติเมตร ฟันนางงอน อายุ 74 ปี ภรรยาตัวเองเสียชีวิต ที่บริเวณแคร่หน้าบ้าน เมื่อช่วงเช้าวานนี้ (22 ส.ค. 61)
โดยสภาพศพถูกฟันที่ท้ายทอย 1 แผล ใบหน้าเป็นแผลฉกรรจ์ตั้งแต่หน้าผากถึงปาก 1 แผล และบริเวณหน้าอกอีก 1 แผล รวมเป็น 3 แผล ซึ่งหลังก่อเหตุลูกสาวยายผู้เสียชีวิต ก็ตะโกนให้ญาติและเพื่อนบ้านมาช่วยกันจับตัวนายจรไว้ ก่อนจะแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจมาควบคุมตัวไปพร้อมมีดอีโต้ของกลางที่ใช้ก่อเหตุ
จากการสอบสวนนายจร ผู้ต้องหาให้การกับเจ้าหน้าที่ว่าทั้งตนและนางงอน ผู้เสียชีวิต ต่างก็มีครอบครัวอยู่แล้ว แต่มาอยู่กินกันแบบสามีภรรยามาประมาณ 5 ปี แต่ไม่ได้จดทะเบียนสมรส โดยนางงอนจะมาอาศัยอยู่ที่บ้านของตนเอง ซึ่งอยู่คนละหมู่บ้านห่างกันประมาณ 2 กิโลเมตร
ช่วงที่อยู่กินด้วยกันก็จะมีปากเสียงทะเลาะกันบ่อยครั้ง กระทั่งเมื่อประมาณวันที่ 1 ส.ค. ก็มีปากเสียงกันอีก จนนางงอนหนีกลับไปพักอาศัยอยู่ที่บ้านลูกสาว ซึ่งเป็นบ้านที่เกิดเหตุ ล่าสุดเมื่อวันที่ 22 ส.ค.ที่ผ่านมา ตนจึงตัดสินใจตามไปง้อนางงอน เพราะคิดถึงและเหงา เนื่องจากอาศัยอยู่บ้านลำพัง
แต่กลับถูกนางงอนปฏิเสธ บอกว่าจะต้องซื้อทองมาง้อ 1 บาท จึงจะยอมกลับ แต่ตนเองบอกว่ามีเงินสดให้แค่ 3,000 บาท จนเกิดมีปากเสียงกันขึ้น ด้วยความโมโหที่พยายามมาตามง้อแล้วแต่กลับถูกปฏิเสธ
จึงใช้มีดอีโต้ที่ถือติดมือมาด้วยฟันเข้าที่ท้ายทอยนางงอน 1 ครั้ง จนล้มลง ก่อนจะฟันซ้ำเข้าที่ใบหน้าอีก 1 ครั้ง และที่หน้าอกอีก 1 ครั้ง รวมเป็น 3 แผล จนนางงอน เสียชีวิตดังกล่าว
นายจร พ่อเฒ่ามือมีด ยังบอกด้วยว่า ไม่ได้เจตนาจะฆ่ายาย แต่ด้วยความโมโหที่พยายามตามง้อหลายครั้งแล้วกลับถูกปฏิเสธ ทำให้ระงับอารมณ์ไม่อยู่จึงใช้มีดอีโต้ฟันจนยายเสียชีวิต ก็รู้สึกเสียใจและรู้สึกผิดที่ทำลงไปด้วยอารมณ์ชั่ววูบ
อย่างไรก็ตามหลังสอบปากคำพนักงานสอบสวนก็ได้แจ้งข้อหานายจร “ฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา” และเตรียมนำตัวส่งฝากขังศาลจังหวัดนางรองในวันพรุ่งนี้ จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็อยากจะเตือนสติคู่รัก หรือประชาชนทั่วไปควรใช้สติ ไม่ควรใช้อารมณ์ในการตัดสินปัญหา เพราะจะไม่เป็นผลดีกับทุกฝ่าย