“วัดเส้าหลิน” เชิญธงชาติจีนขึ้นสู่ยอดเสาครั้งแรกในรอบ 1,500 ปี
![“วัดเส้าหลิน” เชิญธงชาติจีนขึ้นสู่ยอดเสาครั้งแรกในรอบ 1,500 ปี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1498/7490990/1.1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำนักข่าวซินหัวของจีนรายงานว่า เมื่อวันที่ 27 ส.ค. วัดเส้าหลินแห่งเทือกเขาซงซาน มณฑลเหอหนาน ทางจีนตอนกลาง ได้จัดพิธีเชิญธงชาติจีนขึ้นสู่ยอดเสาภายในบริเวณวัดเป็นครั้งแรกในรอบ 1,500 ปี
เพื่อช่วยส่งเสริมจิตสำนึกความเป็นชาติ จิตสำนึกประชาคม และเสริมสร้างสำนึกความเป็นจีนให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้น โดยมีพระสงฆ์ ชาวต่างชาติผู้ศรัทธา และประชาชนเข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย
อัลบั้มภาพ 5 ภาพ