ไปยุโรปนานหลายวัน "สายฟ้า-พายุ" ดูจะคิดถึงข้าวเหนียวมาก (มีคลิป)
![ไปยุโรปนานหลายวัน "สายฟ้า-พายุ" ดูจะคิดถึงข้าวเหนียวมาก (มีคลิป)](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1500/7504686/700.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นซุปตาร์ที่เลี้ยงลูกชิลๆมาก สำหรับ ชมพู่ อารยา เพราะแม่บอกว่าสะดวกแบบนี้ โดยเฉพาะเรื่องการกิน เห็นแม่ชมพู่ชอบสรรหาผลไม้มาให้ลูกแฝด สายฟ้า-พายุ กินได้แทบทุกอย่าง
และล่าสุดบ้านรังษีสิงพิพัฒน์ ก็เพิ่งพากันไปท่องยุโรปนานหลายวัน เป็นอีกหนึ่งทริปของครอบครัวที่ผ่านไปอย่างสวยงาม และถึงแม้จะเห็นว่า สายฟ้า-พายุ ดูจะอยู่ง่ายกินง่าย แต่ก็คงคิดถึงอาหารไทยไม่น้อย
และทันทีที่ถึงเมืองไทย และได้สัมผัสกับข้าวเหนียว ทั้งสองก็ดูจะเอร็ดอร่อยกับการกินมาก คลิปนี้น่ารักมากสองพี่น้องแต่งตัวชุดไดโนเสาร์นั่งกินข้าวเหนียวกันเพลินเลย
มีหางดุ๊กดิ๊ก กินไปเดินเล่นไปด้วย สายชิลจริงๆ พี่สายฟ้า น้องพายุ น่ารักน่าเอ็นดูอีกแล้ว
>> นานาจิตตัง "ชมพู่ อารยา" เบื่อคนชอบถามทำไมอุ้มแต่ "สายฟ้า" ถ่ายรูป
อัลบั้มภาพ 14 ภาพ