ยกไปทั้งตู้! สองโจ๋แสบ ขโมย "ตู้เติมเงิน" โยนทิ้งน้ำ ของกลางกว่า 7 พันบาท
![ยกไปทั้งตู้! สองโจ๋แสบ ขโมย "ตู้เติมเงิน" โยนทิ้งน้ำ ของกลางกว่า 7 พันบาท](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1504/7524122/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจภูธรบ้านบึง ชลบุรี ตามรวบหัวขโมยตู้เติมเงินได้แล้ว หลังไล่ล่ามานาน มาทำแผนรับสารภาพ เป็นเยาวชนอายุ 15 ปี และอายุ 17 ปี ในพื้นที่ได้เงินไปทั้งหมด 7,000 บาท
วันที่ 29 ก.ย. 61 เมื่อเวลา 11.00 น. ตำรวจชุดสืบสวนสถานีตำรวจภูธรบ้านบึงตามจับกุมนายเอ อายุ 15 ปี และนายบี อายุ 17 ปี (นามสมมุติ) 2 เยาวชนที่อยู่ใกล้บ้านแห่งหนึ่งในตำบลหนองอิรุณ อำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี ซึ่งเป็นร้านขายอาหารตามสั่งของนางรัตนา วัย 52 ปี
ก่อนหน้านี้เดือนมีนาคมที่ผ่านมา ได้มีคนร้ายมาขโมยตู้เติมเงินภายในร้าน ได้เงินไปทั้งหมด 7,000 บาท จนกระทั่งล่าสุดชุดสืบสวนไล่ล่าจนสามารถตามจับกุมได้ทั้งสองคน ซึ่งเป็นเยาวชนที่มีบ้านพักในพื้นที่ บ้านหนองขนุน และหัวกุญแจ
ทั้งคู่รับสารภาพ เจ้าหน้าที่จึงได้พาทั้งสองไปชี้จุด เพื่องมหาตู้เติมเงินของกลาง บริเวณบ่อทรายเก่า หลังบริษัทวนชัย ซึ่งห่างจากจุดเกิดเหตุเพียง 2 กิโลเมตร
นางรัตนา ได้กล่าวว่ารู้สึกดีใจที่สามารถจับตัวคนร้ายได้ ซึ่งที่ผ่านมาก็มีข้าวของหายตลอด ไม่ว่าจะเป็นถังแก๊ส ล่าสุดคือตู้เติมเงิน และต้องขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่ช่วยติดตามคดี
ด้านเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดจับกุมเผยว่าได้แกะรอยจากกล้องวงจรปิด ทำให้สามารถทราบถึงรูปพรรณสัณฐานของคนร้าย อยากให้ประชาชนดูแลทรัพย์สินตนเองในเบื้องต้นให้ดี และควรมีกล้องวงจรปิดเอาไว้เพื่อง่ายต่อการติดตามจับกุม