หนุ่มใจหล่อลงไปช่วยแก๊งลูกสุนัขตกบ่อโคลน บอกแรกเห็นนึกว่าก้อนหิน
![หนุ่มใจหล่อลงไปช่วยแก๊งลูกสุนัขตกบ่อโคลน บอกแรกเห็นนึกว่าก้อนหิน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1506/7532794/13.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชาวเน็ตแห่ชื่นชมหนุ่มใจหล่อ ยอมเสี่ยงชีวิตลงไปช่วยแก๊งลูกสุนัขตกบ่อโคลน ตอนนี้จับอาบน้ำสะอาดแล้วทุกตัว
(7 ต.ค.) ในโลกออนไลน์ได้มีการแชร์ภาพและข้อความจากเฟซบุ๊ก สุรเชษฐ์ แกล้วกล้า ซึ่งได้เล่าเหตุการณ์ขณะพบลูกสุนัขหลายตน จากบ่อโคลนอยู่หลังไซต์งานก่อสร้างที่ตรังวิลเลจ จ.ตรัง
ซึ่งในตอนแรกผู้โพสต์ระบุว่า นึกว่าเป็นก้อนหิน แต่พอดูไปดูมาก็พบว่าเป็นลูกสุนัข ซึ่งตอนนี้ได้พาพวกมันไปอาบน้ำล้างโคลนออกแล้วเรียบร้อย พร้อมระบุว่า หากใครต้องหารรับไปเลี้ยงให้เข้ามาเอาที่บ้านของตนเองได้เลย
โพสต์ดังกล่าวนอกจากจะมีคนแชร์ออกไปเป็นจำนวนมากแล้ว หลายคนยังเข้ามาแสดงความชื่นชมชายหนุ่มคนดังกล่าวที่ช่างสังเกต และยอมเสี่ยงชีวิตลงไปช่วยลูกสุนัขออกมาจากบ่อโคลน
นอกจากนี้ ยังมีการตั้งข้อสังเกตกันว่าขอบบ่อก็มีความสูงจากพื้นอยู่พอสมควร เป็นเรื่องน่าแปลกที่ลูกสุนัขทั้งหมดตกลงไปได้
ซึ่งเป็นไปได้ว่าอาจมีคนโยนพวกมันลงไป เพราะตั้งใจฆ่าให้ตาย แต่เคราะห์ดีที่ลูกสุนัขเหล่านี้ได้เจอกับหนุ่มใจบุญมาช่วยชีวิตไว้
อัลบั้มภาพ 17 ภาพ