ชาวบ้านล้อมจับหนุ่มเสพไอซ์คลั่ง ถือไขควงตามหาเมีย เผยเสพเพื่อแรงบันดาลใจ
![ชาวบ้านล้อมจับหนุ่มเสพไอซ์คลั่ง ถือไขควงตามหาเมีย เผยเสพเพื่อแรงบันดาลใจ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1507/7538134/8.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เมื่อเวลา 04.30 น. วันที่ 11 ตุลาคม 2561 ร.ต.อ.พรเทพ เพชรนวล รอง สวป.สภ.บางละมุง จ.ชลบุรี รับแจ้งจากชาวบ้านว่ามีชายคลุ้มคลั่งเดินถืออาวุธปลายแหลม เดินไปเดินมาภายในซอยสยามคันทรีคลับ พัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี หลังรับแจ้งจึงรีบนำกำลังไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบว่าชาวบ้านได้ควบคุมตัวนายสุเมธ อายุ 35 ปี อาชีพช่างไฟฟ้า อยู่ในอาการคล้ายคนเมาพูดจาวกไปวนมาถามหาแต่ภรรยา ชาวบ้านและเจ้าหน้าที่ตำรวจพยายามสอบถามและให้สงบสติอารมณ์ โดยนายสุเมธ ยอมรับว่าเพิ่งเสพยาไอซ์มา และออกมาตามหาเมียเนื่องจากเมียถูกคนตามทำร้ายมา
ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจึงบอกไปว่าภรรยาไม่ได้ถูกทำร้ายปลอดภัยดี นายสุเมธจึงยอมฟัง เมื่อสอบถามว่าทำไมถึงเสพยา นายสุเมธก็บอกว่าถ้าตนเองดื่มสุราทำให้ใจร้อน ต่างจากเสพยาที่ทำให้มีแรงบันดาลใจเจอแต่สิ่งดีๆ อยากจะเลิกแต่กลัวทำไม่ได้ เบื้องต้นทาง ร.ต.อ.พรเทพ เพชรนวล รอง สวป.สภ.บางละมุง ได้ควบคุมตัวไปตรวจหาสารเสพติดในร่างกาย เพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป