"เคน ธีรเดช" พา "น้องคุน" เก็บองุ่นกิน ที่หลังบ้านในฮอกไกโด (คลิป)
!["เคน ธีรเดช" พา "น้องคุน" เก็บองุ่นกิน ที่หลังบ้านในฮอกไกโด (คลิป)](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1509/7547654/ken.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชื่นชอบประเทศญี่ปุ่น ถึงขั้นซื้อที่ดิน และสร้างบ้านไว้เพื่อพักผ่อนเลยทีเดียว สำหรับ เคน ธีรเดช และ หน่อย บุษกร โดยทั้งคู่เลือกที่จะซื้อที่จำนวน 12 ไร่ และสร้างบ้านที่นิเซโกะ ฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น เพื่อพาลูกๆ และครอบครัวไปเที่ยวพักผ่อน อีกทั้งเคน ชื่นชอบในการเล่นสโนว์บอร์ด สถานที่แห่งนี้จึงเหมาะสม และลงตัวที่สุดแล้ว
IG kun_junกิจกรรม พ่อลูก ในฮอกไกโด
ล่าสุดนี้ครอบครัววงศ์พัวพันธ์ ได้ยกโขยงไปพักผ่อนที่ฮอกไกโด พร้อมกับมีภาพสวยๆ มาอวดในอินสตาแกรมมากมาย ส่วนใหญ่เป็นกิจกรรมที่ทำร่วมกันในครอบครัว และยังเป็นการอวดภาพถ่ายฝีมือ คุณพ่อเคน คุณแม่หน่อย ให้แฟนๆ ได้ดูอีกด้วย
นอกจากนี้ยังมีคลิปรีวิวการกินองุ่น ที่หาได้ง่ายๆ ให้ได้ดูอีกด้วย โดยในคลิปดังกล่าว คุณพ่อเคน และลูกชาย น้องคุน ได้ช่วยกันเก็บองุ่น ที่ตกอยู่ เมื่อเก็บองุ่นได้แล้ว น้องคุนได้พูดว่า "เราเจอองุ่นป่าเต็มเลย" ทางด้านคุณพ่อเคน ก็ได้ทำการชิมทันที พร้อมกับพยักหน้าแสดงท่าทางว่าองุ่นที่กินเข้าไปรสชาติใช้ได้ และยังยืนยันด้วยคำพูดว่า "อร่อยจริงๆ"
IG kun_junความหวานของ พ่อเคน แม่หน่อย ในฮอกไกโด
นับเป็นคลิปอบอุ่นของครอบครัว ที่ได้ใช้เวลาพักผ่อนท่ามกลางธรรมชาติร่วมกันได้อย่างดีทีเดียวค่ะ
>>ส่องบ้านที่ญี่ปุ่นของ "เคน ธีรเดช" พาภรรยาและลูกไปพักผ่อน สวยโรแมนติกมาก
>>อลังการ "เคน ธีรเดช" ซื้อที่บนเกาะฮอกไกโด 12 ไร่ สร้างบ้านพักตากอากาศ
>>"เคน ธีรเดช" เคลียร์ข่าวเม้าท์ สะสมที่ดินในญี่ปุ่น แค่ซื้อไว้สำหรับใช้พักผ่อน
อัลบั้มภาพ 15 ภาพ