น่ารักมาก "ต่าย อรทัย" รวยแค่ไหน ก็ไม่ลืมตัว นั่งรีดผ้าถุง เตรียมออกไปทำงาน
![น่ารักมาก "ต่าย อรทัย" รวยแค่ไหน ก็ไม่ลืมตัว นั่งรีดผ้าถุง เตรียมออกไปทำงาน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1509/7549486/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
โลดแล่นอยู่ในวงการบันเทิงมานาน ขึ้นคอนเสิร์ตมาก็นับครั้งไม่ถ้วน แต่ไลฟ์สไตล์และการใช้ชีวิตของนักร้องดอกหญ้า ต่าย อรทัย นักร้องสาวเจ้าของเพลงฮิต ดอกหญ้าในป่าปูน, ขอฮักอ้ายต่อไปได้บ่, โทรหาแหน่เด๊อ ฯลฯ ก็ยังคงเป็นสาวลูกทุ่งติดดินคนเดิม เหมือนวันแรกที่ก้าวเท้าเข้ามาในวงการ
ล่าสุดในอินสตาแกรมของ ต่าย อรทัย ก็ได้มีการโพสต์ภาพถ่าย ที่ทำเอาบรรดาแฟนคลับต่างพากันอมยิ้ม เพราะเป็นภาพขณะที่เธอกำลังนั่งรีดผ้าถุงด้วยตัวเอง เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการออกไปทำงาน โดยมีการเขียนแคปชั่นเล่าเรื่องเอาไว้ด้วยว่า
"ผ้าถุงลายฝ้ายมัดหมี่ของน้าต่าย เตารีดก็ยืมของน้องอายมา ยืนยิ้มให้กำลังใจ และถ่ายรูปให้ด้วยนะ รีดผ้าไปทำงานกันค่ะ"
ซึ่งในช่องคอมเมนต์ใต้โพสต์ดังกล่าว มีแฟนคลับและแฟนๆ ที่ติดตามอินสตาแกรมของเธอ เข้ามาเขียนข้อความชื่นชมการใช้ชีวิตเรียบง่ายของศิลปินในดวงใจกันอย่างล้นหลาม
รวมถึงหลายคนยังบอกอีกด้วยว่า ไม่ผิดหวังเลยที่ติดตามผลงานของเธอมานาน เพราะสาวต่ายเป็นศิลปินลูกทุ่ง ที่งามทั้งหน้าตาและกิริยาจริงๆ
>> นางฟ้าเดินดิน “ต่าย อรทัย” เข้าช่วยเด็กนักเรียน เกิดอุบัติเหตุติดอยู่ใต้ท้องรถเมล์
>> จำแทบไม่ได้ มาดูกันว่า "ต่าย อรทัย" ไปทำอะไรมา
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ