สาว 18 เศร้า! ทำงานพาร์ทไทม์เพิ่งได้เงิน ถูกแก๊งวิ่งราวกระชากกระเป๋าเกลี้ยง
![สาว 18 เศร้า! ทำงานพาร์ทไทม์เพิ่งได้เงิน ถูกแก๊งวิ่งราวกระชากกระเป๋าเกลี้ยง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1515/7577758/3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันที่ 14 พฤศจิกายน 2561 เมื่อเวลา 22.00 น. ร.ต.ท.หญิง จริยา ทองช้อย รองสว. สอบสวน สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี รับแจ้งเหตุวิ่งราวทรัพย์ เหตุเกิดบริเวณภายในซอยหม่อมหลวงชื่อใจ ม.10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี หลังรับแจ้งจึงนำกำลังรีบไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบผู้เสียหายทราบชื่อคือ น.ส.ปิยาพัชร อายุ 18 ปี ยืนรออยู่กับมารดาให้การกับเจ้าหน้าที่อยู่ในอาการตกใจ บอกตำรวจว่าถูกคนร้าย 2 คน ขับขี่ จยย. เข้ามาประกบด้านข้างแล้วกระชากกระเป๋าสะพาย
ซึ่งภายในมีทรัพย์สินเป็นเงินสดประมาณ 3,000 บาท เอกสารสำคัญอีกหลายรายการ หลังก่อเหตุแล้วเร่งเครื่องหลบหนีไปตามซอยเปลี่ยวอย่างรวดเร็ว แม่พยายามขับไล่ติดตามไปแล้วแต่ก็ไม่ทัน จึงรีบแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจดังกล่าว
ทั้งนี้ น.ส.ปิยาพัชร ยังเปิดเผยอีกว่าเงินจำนวนดังกล่าว เป็นเงินที่ตนเองนั้นไปทำงานพาร์ทไทม์กับแม่ เพิ่งได้เงินมายังไม่ทันได้ใช้จ่ายอะไรเลย ก็รู้สึกเสียใจเป็นอย่างมากที่มาถูกคนร้ายกระชากกระเป๋าไปเช่นนี้
ซึ่งผู้ก่อเหตุลักษณะคล้ายเด็กอายุไม่เกิน 18 ปี ทรงผมเกรียนเหมือนเด็กนักเรียนไม่คาดคิดว่าจะกล้าก่อเหตุ อย่างไรก็ตามทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ขึ้นวิทยุสกัดจับคนร้ายตามเส้นทางที่คาดว่าคนร้ายจะหลบหนีผ่านไป
พร้อมลงพื้นที่หาเบาะแสของคนร้าย ตรวจสอบกล้องวงจรปิดตลอดเส้นทางที่คนร้ายขับขี่ติดตามผู้เสียหายมา และตามเส้นทางที่คาดว่าคนร้ายหลบหนีผ่านไป เพื่อติดตามจับกุมตัวมาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป