รวบหนุ่มใหญ่ซุก "ยาบ้า" ในตู้เสื้อผ้า 100 เม็ด
![รวบหนุ่มใหญ่ซุก "ยาบ้า" ในตู้เสื้อผ้า 100 เม็ด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1517/7585498/3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
21 พ.ย. 2561 พ.ต.ท. อรรถพล วงศ์นรเศรษฐ์ สว..สส. ร.ต.อ.ณัชพล สุขสะอาด รอง สว.สส ร.ต.อ.มานะ ทองอยู่ รอง.สว.สส. ร.ต.ท.สมทบ บุตรศรีรักษ์ รอง สว. สส. ด.ต.จิรวัฒน์ พันธุรักษ์ ส.ต.ท. นราทร วุฒิน้อย ส.ต.ท.อมรภิวัฒน์ ยอดประดิษฐ์ ผบ.หมู่ กก.สส.ภ.จว.พระนครศรีอยุธยา
พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ทหารกองกำลังรักษาความสงบเรียบร้อยจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ได้รับการแจ้งข้อมูลว่ามีการลักลอบจำหน่ายยาเสพติด ในพื้นที่ ต.ท่า วาสุกรี อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา จึงทำการสืบสวนขยายผลจนทราบตัวบุคคลเฝ้าดูพฤติกรรม
นำกำลังเข้าทำการตรวจค้นที่บ้านพักของนายเทอดไทย หรือเค อายุ 43 ปี จากการตรวจค้นห้องชั้นที่ 2 ของบ้านพัก ภายในตู้เสื้อผ้าพบยาบ้าบรรจุอยู่ในถุงพลาสติก จำนวน 10 ถุง เมื่อแกะแต่ละถุงออกดูพบว่ามียาบ้าอยู่ถุงละ 10 เม็ด รวมยาบ้าที่ตรวจพบ 100 เม็ด
สอบสวนผู้ต้องหาให้การรับสารภาพว่ายาบ้าทั้งหมดเป็นของตนเอง รับมาจากเอเยนต์ยาบ้ารายหนึ่งเพื่อขายให้กับกลุ่มวัยรุ่น จึงควบคุมตัวผู้ต้องหาส่งพนักงานสอบสวน สภ.พระนครศรีอยุธยา
ดำเนินคดีในข้อหามียาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า) ไว้ในความครอบครองเพื่อจำหน่ายโดยผิดกฎหมาย ทางเจ้าหน้าที่จะทำการสืบสวนขายผลถึงที่มาของยาบ้าและกลุ่มเครื่อข่ายที่เชื่อมโยงถึงกันต่อไป