"อ้อม พิยดา" โพสต์อยากให้พ่อ "เปี๊ยก พิศาล" มาหาบ้าง เหมือนที่มาหาน้องๆ
!["อ้อม พิยดา" โพสต์อยากให้พ่อ "เปี๊ยก พิศาล" มาหาบ้าง เหมือนที่มาหาน้องๆ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1524/7623754/700.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
อ้อม พิยดา เพิ่งสูญเสียคุณพ่อ เปี๊ยก-พิศาล อัครเศรณี ไปอย่างกะทันหัน และตอนนี้ลูกสาวก็ยังคงคิดถึงพ่อมาก โดยล่าสุดอ้อมได้โพสต์ผ่านอินสตาแกรมถึงความคิดถึงพ่อ และพยายามจะเข้มแข็งให้สมกับเป็นลูกพ่อพิศาลตบจูบ และอยากให้พ่อมาหาลูกบ้าง เหมือนที่มาหาน้อง 2 คน
>> "อ้อม พิยดา" โพสต์เศร้าคิดถึงพ่อ "เปี๊ยก พิศาล" ลูกพยายามจะเข้มแข็ง
"คิดถึงพ่อนะคะ ลูกจะตั้งใจใช้ชีวิตที่เหลืออยู่ให้คุ้มค่าที่พ่อให้ชีวิตลูกมา จะดูแลแม่ และครอบครัวของเรา จะร้องไห้ เมื่อไม่ไหวจริงๆ เท่านั้น สัญญา นะพ่อ จะพยายามเริ่มต้นใหม่ ให้สมกับเป็นลูกพ่อ พิศาลตบจูบ รักพ่อสุดหัวใจ ปล. มาหาน้อง 2 คนแล้ว ก็แวะมาหาลูกบ้าง ถ้ามาหาจริงไม่โวยวายก็ได้อะ นะ พ่อ รักพ่อค่ะ goodnight ค่ะพ่อ"
หลายคนอ่านแล้วก็ถึงกับน้ำตาซึมไปด้วย และต่างส่งกำลังใจให้ อ้อม พิยดา เข้มแข็งขึ้นเร็วๆ
อัลบั้มภาพ 8 ภาพ