โอ๊ค พานทองแท้ โวย! "2 มาตรฐาน" กีดกันเพื่อไทยใช้สนาม รู้กันวันเลือกตั้ง "ใครอยู่ใครไป"
![โอ๊ค พานทองแท้ โวย! "2 มาตรฐาน" กีดกันเพื่อไทยใช้สนาม รู้กันวันเลือกตั้ง "ใครอยู่ใครไป"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1528/7642302/oak-phanthongthae.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายอดีตนายกรัฐมนตรี นายทักษิณ ชินวัตร โพสต์ในทวิตเตอร์แสดงความไม่พอใจ หลังจากพรรคเพื่อไทยโดนคำสั่งด่วน ที่ห้ามใช้สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัด (อบจ.) พะเยา หาเสียง ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านั้นได้รับอนุญาตเรียบร้อยแล้ว แต่พลังประชารัฐ ที่สนับสนุน พล.อ.ประยุทธ์ เป็นนายกรัฐมนตรีหลังจากเลือกตั้ง กลับได้ใช้สถานที่ของรัฐโดยไม่มีคำสั่งห้าม
"วันก่อนห้าม 'พรรคเพื่อไทย' ใช้พื้นที่ฯ หาเสียง วันนี้เวลคัมอีกพรรคฯ เชิญได้เลยเต็มที่...!!! 2 วัน 2 มาตรฐาน จาก 'หลังตีน' กลายเป็น 'หน้ามือ'" นายพานทองแท้ โพสต์
บุตรชายอดีตนายกรัฐมนตรีและสมาชิกพรรคเพื่อไทย ระบุต่อไปว่า สิ่งที่เกิดขึ้นเท่ากับว่าการเลือกตั้งครั้งนี้เป็นการต่อสู้กันระหว่างพลังของประชาชนและพลังอำนาจรัฐ ดังนั้นประชาชนจะเป็นผู้ตัดสินเองว่า หลังจากการเลือกตั้งใครจะอยู่ และใครจะไป
"เลือกตั้งครั้งนี้ จึงไม่เหมือนทุกครั้งทั่วไป มันคือการแข่งขัน ระหว่าง 'พลังประชาชน' กับ 'พลังอำนาจรัฐ' ใครอยู่ -ใครไป วันหย่อนบัตรรู้กัน..!!"