ไม่ว่างนับเงินอยู่...เมื่ออาหมวยได้อั่งเปาล้นมือ งานนี้เลยต้องพึ่งเครื่องนับ
![ไม่ว่างนับเงินอยู่...เมื่ออาหมวยได้อั่งเปาล้นมือ งานนี้เลยต้องพึ่งเครื่องนับ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1533/7669694/8.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
อั่งเปาตั่วๆ ไก๊...ช่วงตรุษจีนมันก็จะยุ่งนิดหน่อย เมื่ออาหมวยได้แต๊ะเอียเยอะเกิน งานนี้เลยต้องพึ่งเครื่องนับ
(5 ก.พ.) เพจเฟซบุ๊ก China Xinhua News รายงานเรื่องราวน่าอิจฉาของอาหมวยน้อยคนหนึ่งที่ได้เงินอั่งเปาหรือเงินแต๊ะเอียในช่วงตรุษจีนเยอะเกินไป เลยต้องขอพึ่งเครื่องนับสักหน่อย เห็นแล้วรู้สึกอิจฉาอย่างบอกไม่ถูก
ด้านชาวเน็ตจีนคอมเมนต์ว่า “ที่บ้านมีฐานะแน่นอนแบบนี้”, “แม่: นับเสร็จแล้วใช่ไหมลูก มา เดี๋ยวแม่เก็บให้”, “เครื่องนับเงินบ้านพี่ก็มีนะ ขาดก็แต่เงินอั่งเปา”
>> เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับ อั่งเปา แต๊ะเอีย และคำอวยพรวันตรุษจีน