แซ่บไม่แพ้กัน! ส่องแปรอักษร งานฟุตบอลประเพณีจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 73
![แซ่บไม่แพ้กัน! ส่องแปรอักษร งานฟุตบอลประเพณีจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 73](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1534/7674078/4_1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ส่องแปรอักษร อีกหนึ่งสีสันงานฟุตบอลประเพณี งานฟุตบอลประเพณี ธรรมศาสตร์-จุฬาฯ ครั้งที่ 73 แซ่บไม่แพ้ขบวนล้อการเมือง
(9 ก.พ.) เริ่มต้นแล้วอย่างคึกคัก สำหรับงานฟุตบอลประเพณีจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 73 ที่สนามศุภชลาศัย โดยปีนี้มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์เป็นเจ้าภาพจัดงาน ภายใต้แนวคิด “The Way For Tomorrow อนาคตใครนิยาม”
และเป็นธรรมเนียมของทุกครั้งก่อนการเข้าสู่การแข่งขันฟุตบอล ซึ่งจะมีการเดินพาเหรดล้อการเมือง ซึ่งในปีนี้ก็ได้รับความสนใจเหมือนเช่นเคย
>> นายกฯ ว่าไง? เผยภาพพาเหรดล้อการเมือง บอลจุฬาฯ–ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 73
ขณะที่ในส่วนของการแปรอักษรของทั้ง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ และ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ก็เป็นที่พูดถึงอย่างมากในโลกออนไลน์ โดยในแท็ก #TUCUBALL73 ได้มีการโพสต์ภาพการแปรอักษรจากสแตนเชียร์ของทั้งสองฝั่ง อาทิ
>> อลัง “งานฟุตบอลประเพณีจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์” ครั้งที่ 73 สีสันจัดเต็ม การเมืองเจ็บจี๊ดไม่แพ้ปีก่อน
>> "กรวิทย์" ฮีโร่! จุฬาฯ 10 คน เชือด ธรรมศาสตร์ 2-1 ซิวแชมป์ลูกหนังประเพณีครั้งที่ 73
อัลบั้มภาพ 31 ภาพ