เลือกตั้ง 2562: "พรรคไทยรักษาชาติ" โพสต์ขอบคุณทุกกำลังใจ ย้ำมีจุดยืนดังเดิม
![เลือกตั้ง 2562: "พรรคไทยรักษาชาติ" โพสต์ขอบคุณทุกกำลังใจ ย้ำมีจุดยืนดังเดิม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1534/7674894/news22.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พรรคไทยรักษาชาติ โพสต์เฟซบุ๊กในรอบ 24 ชั่วโมง หลังออกแถลงการณ์ ขอน้อมรับพระราชโองการฯ เป็นข้อความขอบคุณทุกๆ กำลังใจ และย้ำว่าพรรคยังมีจุดยืนดังเดิม
(10 ก.พ.) เมื่อเวลาประมาณ 14.30 น. ที่ผ่านมา มีความเคลื่อนไหวจากเพจเฟซบุ๊ก "พรรคไทยรักษาชาติ" ที่เป็นการโพสต์ข้อความใหม่รอบ 24 ชั่วโมง ต่อเนื่องจากหนังสือแถลงการณ์ เพื่อขอน้อมรับพระราชโองการ ของทางพรรค ที่นำออกมาเผยแพร่เมื่อวานนี้ (9 ก.พ.)
โดยข้อความล่าสุดระบุว่า "พรรคไทยรักษาชาติ ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่หลั่งไหลกันเข้ามาให้ในช่วง 1-2 วันที่ผ่านมา เราขอยืนยันกับพี่น้องประชาชน พรรคไทยรักษาชาติยังคงมีจุดยืนดังเดิมและจะเดินหน้าต่อไปในสนามเลือกตั้งเพื่ออาสาแก้ปัญหาให้ประเทศและประชาชน"
พร้อมทั้งแนบภาพที่เขียนข้อความภายในว่า "พรรคไทยรักษาชาติ ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้กับเรา เพื่อก้าวเดินต่อไป" โดยมีผู้ที่สนับสนุนพรรคเข้ามาแสดงความคิดเห็นเป็นจำนวนมากเช่นเคย
>> เลือกตั้ง 2562: "พรรคไทยรักษาชาติ" ออกแถลงการณ์ ขอน้อมรับพระราชโองการ
>> เลือกตั้ง 2562: พรรคไทยรักษาชาติ บรรยากาศเงียบเหงา-ไร้แกนนำ ติดต่อกัน 2 วันแล้ว