"มิ้นต์ ชาลิดา" ปลื้มใจ "ม่อน ธนัชชัย" น้องชายรับปริญญา
!["มิ้นต์ ชาลิดา" ปลื้มใจ "ม่อน ธนัชชัย" น้องชายรับปริญญา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1542/7714918/700.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ แต่เก่งมาก มิ้นต์ ชาลิดา ทำงานในวงการบันเทิงมาตั้งแต่เด็ก และเป็นพี่ใหญ่ของบ้านดูแลทั้งพ่อแม่ และน้องๆ ทั้งสามคนให้เรียนหนังสือ สามหนุ่ม มอส,ม่อน และ ไมโล พี่น้องบ้านวิจิตรวงศ์ทอง สนิทกันมาก
และน้องชายสุดที่รัก ม่อน ธนัชชัย นอกจากจะเข้าวงการบันเทิงเหมือนพี่สาวแล้ว ก็ยังไม่ทิ้งการเรียน ล่าสุดเรียนจบ รับปริญญา นำความภูมิใจมาสู่ครอบครัว และงานนี้ทุกคนก็ไปแสดงความยินดีกับม่อนกันพร้อมหน้า
ทั้งพ่อแม่ และลูกๆ ถ่ายภาพครอบครัวด้วยกัน เห็นเลยว่าบ้านนี้น่ารักเป็นบ้านที่อบอุ่นมากๆ และคนที่ปลื้มใจไม่น้อยกว่าพ่อแม่ ก็คงเป็นพี่สาวอย่างมิ้นต์นี่แหละ ที่ส่งน้องเรียนมาตั้งแต่แรก
>> "มิ้นต์ ชาลิดา" อกเล็กแล้วไง ชาวเน็ตไม่ปลื้มชุดจอแบน ตอบกลับสวยๆ "แค่มั่นใจก็พอ"
>> "มิ้นต์ ชาลิดา" พูดแล้วเหตุภาพไร้ "แมท ภีรนีย์" ร่วมเฟรมแก๊งเฟอร์บี้
>> "มิ้นต์ ชาลิดา" ทำเกาะโบราโบราลุกเป็นไฟ มากับบิกินี่สีแดงเพลิง
อัลบั้มภาพ 23 ภาพ