ระทึก หนุ่มเครียดเรื่องการเมืองปีนเสาส่งสัญญาณ ญาติพาสุนัขเกลี้ยกล่อม-ยอมลงมาแล้ว
![ระทึก หนุ่มเครียดเรื่องการเมืองปีนเสาส่งสัญญาณ ญาติพาสุนัขเกลี้ยกล่อม-ยอมลงมาแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1545/7727542/4(1).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชายเครียดการเมือง ปีนเสาส่งสัญญาณ ถ.รัชดาฯ บอกเครียดเรื่องการเมือง ล่าสุด ญาติพาสุนัขคู่ใจมาเกลี้ยกล่อม จนยอมลงมาแล้ว
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (28 มี.ค.) เมื่อเวลา 15.25 น. เกิดเหตุชายคลุ้มคลั่งปีนเสาส่งสัญญาณภายในซอยรัชดาภิเษก 66 พื้นที่เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ โดยระหว่างที่ปีนขึ้นไปก็ตะโกนเรียกร้องบอกว่า "อยากได้นักข่าว สาเหตุเพราะเครียดเรื่องการเมือง"
ต่อมาเวลา 15.37 น. ญาติของชายปีนเสาจึงเดินทางมาถึง พร้อมพาสุนัขอันเป็นที่รัก ชื่อ "ลองกอง" พันธุ์ผสม มาเกลี้ยกล่อม เมื่อชายคนดังกล่าวเห็นก็ใจอ่อน ยอมลงมาอย่างรวดเร็ว ล่าสุด ปลอดภัยแล้ว