ตะครุบหัวขโมยบุกซ่อนตัวในธนาคาร ลักเงินได้ 200 บาท อ้างตกงาน
![ตะครุบหัวขโมยบุกซ่อนตัวในธนาคาร ลักเงินได้ 200 บาท อ้างตกงาน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1545/7728206/news14.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจจับโจรบุกธนาคารกสิกร สาขาธนบุรี ได้กลางดึก หลังย่องเข้าไปซ่อนตัว ขโมยเงินได้เพียง 200 บาท อ้างตกงาน ไม่มีอะไรจะกินแล้ว
(29 มี.ค.) ร.ต.อ.โพชชง เสืองาม รอง สวป.สน.บุปผาราม รับแจ้งเหตุสัญญาณเตือนภัยดังภายในธนาคารกสิกรไทย สาขาธนบุรี ถนนประชาธิปก แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตธนบุรี จึงรุดไปตรวจสอบพร้อม พ.ต.อ.ภูมิยศ เหล็กกล้า ผกก.สน.บุปผาราม และเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวน สน.บุปผาราม
เมื่อทำการตรวจสอบกล้องวงจรปิดพบว่าคนร้ายยังอยู่ภายในธนาคาร เจ้าหน้าที่จึงปิดล้อมจับกุมตัวคนร้ายไว้ได้ ขณะหลบซ่อนตัวอยู่หลังเคาน์เตอร์ ทราบชื่อ นายนิพนธ์ อายุ 30 ปี ตรวจค้นในตัวพบเงินสด 200 บาท อยู่ในกระเป๋ากางเกง จากการตรวจสอบบริเวณธนาคารพบว่าประตูทางเข้าถูกงัด โดยมีชะแลงและไขควงถูกทิ้งไว้ จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน
จากการสอบสวน นายนิพนธ์ ให้การอ้างว่า เพิ่งตกงาน จึงได้เข้ามาลักทรัพย์ภายในธนาคาร ก่อนจะหยิบซองเงินจำนวน 200 บาท จากลิ้นชักเคาน์เตอร์ฝากถอนเงินไป เพียงเพื่อแค่นำเงินไปซื้อข้าวกินเท่านั้น
ทั้งนี้จากการตรวจสอบประวัติเคยต้องคดีเสพยาเสพติด เบื้องต้นจึงนำตัวส่งพนักงานสอบสวน สน.บุปผาราม ดำเนินคดีในข้อหาลักทรัพย์ในเวลากลางคืนโดยทำลายสิ่งกีดขวาง