พลเมืองดีเห็นแว้บๆ สาวเสื้อขาวเดินลงน้ำ จอดรถดูไม่เจอตัว-เหลือแค่รองเท้าริมถนน
![พลเมืองดีเห็นแว้บๆ สาวเสื้อขาวเดินลงน้ำ จอดรถดูไม่เจอตัว-เหลือแค่รองเท้าริมถนน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1546/7731506/newproject(64).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจรับแจ้งจากพลเมืองดี พบเห็นหญิงสาวลักษณะคล้ายนักศึกษาเดินลงสระน้ำ เจ้าหน้าที่เร่งตรวจสอบพบรองเท้าคัชชูผู้หญิงวางริมถนนใกล้สระน้ำ
เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าตรวจสอบ บริเวณสระน้ำ พื้นที่ หมู่ที่ 9 ต.ขุนทะเล อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี เมื่อเวลา 16.00 น.แวันที่ 1 เม.ย.62 หลังรับแจ้งจากพลเมืองดีว่า พบเห็นหญิงสาวสวมเสื้อสีขาวเดินลงไปในสระน้ำดังกล่าว จึงรีบประสานเจ้าหน้าที่ และนักประดาน้ำ เข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุ
ในที่เกิดเหตุพบรองเท้าคัชชูสีดำของผู้หญิงวางอยู่ริมถนนใกล้ที่เกิดเหตุ ซึ่งเป็นสระน้ำขุดกว้างประมาณ 3 ไร่ และมีความลึก เจ้าหน้าที่เร่งลงค้นหาผู้สูญหาย
ด้าน พ.ต.ท.อมร ชัยศิลป์ สว.ป.สภ.ขุนทะเล อ.เมือง จ.ราษฎร์ธานี กล่าวว่า ได้รับแจ้งจากผู้เห็นเหตุการณ์ ทราบว่า ขณะขับรถอยู่ริมถนนได้เห็นหญิงสาวสวมเสื้อสีขาวคล้ายนักศึกษาเดินลงไปในสระดังกล่าว ห่างจากฝั่งกว่า 10 เมตร จึงได้จอดรถลงมาดูก็ไม่พบเห็นหญิงคนดังกล่าว จึงรีบแจ้งให้เจ้าหน้าที่เข้าตรวจสอบ
เบื้องต้นเจ้าหน้าที่เร่งค้นหาผู้สูญหาย นานกว่า 1 ชั่วโมง แต่ยังไม่พบ และหลังจากนี้จะได้สอบถามตามหอพักต่างๆ ในบริเวณใกล้เคียงที่เกิดเหตุว่ามีผู้ใดสูญหายไปบ้าง หรือมีผู้สูญหายไปในน้ำจริงหรือไม่