สงกรานต์ 62: อุปทูตสหรัฐนำทีมนาวิกโยธินเต้น "เต่างอย" อวยพรขอให้มีความสุข
![สงกรานต์ 62: อุปทูตสหรัฐนำทีมนาวิกโยธินเต้น "เต่างอย" อวยพรขอให้มีความสุข](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1548/7742490/fun-chargedaffair.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เพจของสถานทูตสหรัฐประจำประเทศไทย โพสต์คลิปการออกสเต็ปโดนใจต้อนรับวันสงกรานต์ของตัวแทนนาวิกโยธินสหรัฐ และนายปีเตอร์ เฮย์มอนด์ อุปทูตสหรัฐ ประกอบเพลงเต่างอย ซึ่งเป็นเพลงดังของจินตหรา พูนลาภ นักร้องลูกทุ่งและหมอลำชื่อดัง
คลิปดังกล่าวจะเห็นว่าทั้งนาวิกโยธินและนายปีเตอร์ใส่เสื้อลายดอกสีสันสดใสเข้ากับฤดูร้อนของไทยและเทศกาลสงกรานต์อย่างมาก นาวิกโยธินหลายคนยังเต้นด้วยลีลาสนุกและผาดโผนเร้าใจ บางคนพกปืนฉีดน้ำมาฉีดเพิ่มความฉุ่มฉ่ำให้กับผู้ชม และการแสดงนี้ยังเรียกเสียงหัวเราะและรอยยิ้มเป็นอย่างดี
นอกจากนี้ เพจสถานทูตสหรัฐ ระบุอวยพรให้ผู้ชมคลิปมีความสุข สนุก และปลอดภัยในเทศกาลสงกรานต์ และบอกว่า สถานทูตจะเปิดทำการอีกครั้งในวันที่ 17 เม.ย.