ดีเจสาวอึ้งหนักมาก ส่งพัสดุน้ำพริกตาแดงผ่านขนส่งดัง เปิดมาช็อกเหลือแต่ถ้วย
![ดีเจสาวอึ้งหนักมาก ส่งพัสดุน้ำพริกตาแดงผ่านขนส่งดัง เปิดมาช็อกเหลือแต่ถ้วย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1551/7759066/newproject-2019-05-02t0839.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(1 พ.ค. 62) ผู้สื่อข่าวได้รับการเปิดเผยจากดีเจสาวชื่อดังของ จ.ลำปาง ว่าเมื่อช่วงเดือน ก.พ. 2562 ได้ฝากส่งของ ซึ่งเป็นอาหารสดทั้งหมูแดดเดียวและน้ำพริกตาแดง โดยได้บรรจุในกล่อง ก่อนที่จะฝากส่งไปกับบริษัทรับส่งของชื่อดัง โดยของทั้งหมดจะส่งให้ญาติที่ อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ
แต่ปรากฏว่าเมื่อผู้รับของแล้วก็พบรอยฉีกข้างกล่อง กล่องที่ส่งไม่มีสภาพที่สมบูรณ์ เมื่อเปิดออกดูก็พบว่า กล่องถูกแกะออกมาก่อนหน้านี้แล้ว ญาติจึงได้โทรศัพท์กลับมา และเล่าสภาพของที่อยู่ในกล่องให้ฟัง โดยน้ำพริกตาแดงที่ถูกส่งมา เหลือแต่ถ้วยพลาสติกใส และมีคราบน้ำพริกติดอยู่เล็กน้อย ส่วนหมูแดดเดียวก็ถูกเอาออกไปครึ่งหนึ่ง ทำให้ทางญาติได้ถ่ายภาพไว้ และส่งมาให้ดูถึงสภาพกล่อง และสิ่งของภายในที่ไม่เหมือนเดิม
หมูแดดเดียวที่ถึงปลายทางไม่เต็มถุง
โดยดีเจสาวยังยืนยันว่าตนได้แพ็คของอย่างสมบูรณ์และส่งไปกับบริษัทรับส่งสิ่งของชื่อดัง ซึ่งตอนไปส่งของที่สาขาลำปาง พนักงานก็ถามว่า ส่งสินค้าประเภทอะไร ตนเองก็บอกไปว่าเป็นของกิน พนักงานก็แจ้งตนเองว่า ส่งอาหารประเภทของกิน ไม่รับประกันสินค้านะ ตนเองก็รู้สึกแปลกๆ แต่ก็ทำการส่ง ทำให้บนกล่องมีการเขียนข้อความว่าอาหารสด
อย่างไรก็ตามหลังเกิดเรื่องขึ้นตนก็รีบติดต่อไปยังบริษัทดังกล่าวทันที เพื่อขอให้ตรวจสอบ และชี้แจง แต่ก็ไม่เป็นผลเรื่องก็เงียบหายไปนานถึง 2 เดือน ถึงแม้จะติดต่อผ่าน call center ของบริษัทแต่เวลาโทรไปไม่เคยติดสักทีปล่อยให้ฟังเสียง คอมพิวเตอร์ และก็ต้องรอสายนานมากจนค้างหมดค่าโทรศัพท์ไปพอสมควร จึงอยากบอกเรื่องราวให้ทราบถึงบริการของบริษัทรับส่งของดังกล่าวไว้เป็นอุทาหรณ์