จำได้ไหม? ปุ๋ย วนิดา Let Me In สูญเสียแฟนหนุ่ม 2 ปีก่อน ล่าสุดแต่งงานใหม่แล้ว
![จำได้ไหม? ปุ๋ย วนิดา Let Me In สูญเสียแฟนหนุ่ม 2 ปีก่อน ล่าสุดแต่งงานใหม่แล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1555/7777542/newproject-2019-05-21t2028.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นข่าวคราวโด่งดังเมื่อปี 2560 สำหรับ ปุ๋ย วนิดา สาวผู้เข้าร่วมรายการ รายการ "Let Me In Thailand" ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต รายการที่เปลี่ยนคนจากจุดด้อย ให้กลายเป็นจุดเด่น แต่กลับเกิดเหตุเศร้าระหว่างบินไปผ่าตัดคางยื่นที่เกาหลี แฟนหนุ่มของเธอประสบอุบัติเหตุเสียชีวิต
>> ปุ๋ย วนิดา Let Me In สาวคางยื่นไปศัลยกรรมเกาหลี กลับมาช็อก แฟนเสียชีวิต
ซึ่งตลอดระยะเวลา 3 เดือน ที่ปุ๋ยได้ไปทำศัลยกรรมใบหน้าเก็บตัวกับทางรายการ ก็เพียงหวังว่าจะรอเอาใบหน้าที่สวยแล้ว กลับไปให้แฟนหนุ่มได้ดู ภาพของปุ๋ย ที่ร้องไห้ในงานศพและกอดรูปแฟนหนุ่มที่ล่วงลับไป สร้างความสะเทือนใจให้ทุกคนเป็นอย่างมาก
แต่ชีวิตคนเราก็ต้องเดินไปข้างหน้า เช่นเดียวกับสาวปุ๋ยที่กำลังเริ่มต้นชีวิตใหม่ โดยล่าสุดเธอเข้าพิธีแต่งงานผูกข้อไม้ข้อมืออย่างเรียบง่ายกับแฟนหนุ่ม ท่ามกลางครอบครัวที่มาเป็นสักขีพยาน ภาพที่เธอมีความสุขกับรักครั้งใหม่ ทำให้หลายคนเข้ามาแสดงความยินดีกันเป็นจำนวนมากปุ๋ย วนิดา ลงภาพวันแต่งงานลงในเฟซบุ๊ก 12 พ.ค.62
อัลบั้มภาพ 7 ภาพ