อนุทิน โพสต์ภาพจับมือเลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมแคปชั่น "ทำงานกันอยู่"
![อนุทิน โพสต์ภาพจับมือเลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมแคปชั่น "ทำงานกันอยู่"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1555/7777602/anuthin-chalermchai.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้ (21 พ.ค.) เวลาราว 19.44 น. นายอนุทิน ชาญวีรกูล หัวหน้าพรรคภูมิใจไทย โพสต์ข้อความและรูปภาพผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว โดยมีเนื้อหาว่า
"ทำงานกันอยู่นะครับ ไม่ได้มากินกันเฉยๆ ตามที่ได้พูดไว้ทุกอย่าง"
ขณะที่รูปภาพประกอบโพสต์ดังกล่าวนั้น แสดงให้เห็นการพบปะกันระหว่างนายอนุทิน กับนายเฉลิมชัย ศรีอ่อน เลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ และนายมนตรี ปาน้อยนนท์ ส.ส.ประจวบคีรีขันธ์ พรรคประชาธิปัตย์ ที่ร้านอาหารแห่งหนึ่ง
ทั้งนี้ มีกระแสข่าวว่า การพบกันครั้งนี้ระหว่างนายอนุทินและนายเฉลิมชัย มีการเจรจาหารือถึงข้อตกลงและเงื่อนไขในการร่วมกันจัดตั้งรัฐบาล ซึ่งคาดว่าหลังจากนี้ทั้งนายอนุทินและนายเฉลิมชัยจะนำผลการพูดคุยไปแจ้งให้กับที่ประชุมของพรรคภูมิใจไทยและพรรคประชาธิปัตย์ได้รับทราบเพื่อมีมติพรรคออกมา
>> จับอาการยึกยัก "ประชาธิปัตย์-ภูมิใจไทย" อาจหนุนนายกฯ คนนอก หวังตลบหลัง คสช.
อัลบั้มภาพ 6 ภาพ