แทค ภรัณยู โพสต์เพลง "ลูกเสือเค้าไม่จับมือหมา" ฝากถึงพ่อ-ลูกตระกูลอยู่บำรุง
![แทค ภรัณยู โพสต์เพลง "ลูกเสือเค้าไม่จับมือหมา" ฝากถึงพ่อ-ลูกตระกูลอยู่บำรุง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1556/7781002/newproject-2019-05-24t2119.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นอีกหนึ่งคนบันเทิงที่กล้าแสดงออกจุดยืนทั้งในสังคมและการเมือง สำหรับ แทค ภรัณยู โรจนวุฒิธรรม ที่ล่าสุดแอบแว้บจากการดูแลลูกน้อยที่เพิ่งลืมตาดูโลก มาโพสต์ข้อความลงโซเชียล
ระบุสั้นๆว่า "ลูกเสือเค้าไม่จับมือหมา" พร้อมทั้งแท็กไปหาอินสตาแกรมของ กาโม่ อาชวิน อยู่บำรุง ระบุว่า "ภารัณ (ชื่อลูกชายแทค) ชอบสิ่งนี้ครับ ฝากบอกพ่อด้วยนะ #ชอบอ่ะเจอของจริงงงเลย #ว้ายหน้าชา"
อย่างไรก็ตาม หลายคนคาดว่า ข้อความที่หนุ่มแทคโพสต์นั้น น่าจะโยงถึงข่าวเด่นวันนี้ที่มีนักการเมืองรายหนึ่ง เข้ามาขอจับมือ วัน อยู่บำรุง ก่อนเข้าร่วมรัฐพิธีเปิดประชุมรัฐสภา แต่นายวันได้ปฏิเสธบอกว่าไม่ต้องจับ
งานนี้แฟนคลับและชาวโซเชียลต่างเข้ามากดถูกใจกันเป็นจำนวนมาก