รู้จัก "ยุ้ย กันธิชา" สาวไทยใส่ชุดเจ้าแม่นาคีเดินพรมแดงคานส์ ประวัติไม่ธรรมดา
![รู้จัก "ยุ้ย กันธิชา" สาวไทยใส่ชุดเจ้าแม่นาคีเดินพรมแดงคานส์ ประวัติไม่ธรรมดา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1556/7781922/newproject-2019-05-26t0819.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลายเป็นที่พูดถึงในโลกโซเชียล หลังมีภาพสาวไทยใส่ชุดเจ้าแม่นาคีหัวพญานาค ไปเดินบนพรมแดงเทศกาลหนังเมืองคานส์ จนหลายคนสงสัยที่มาที่ไปของหญิงสาวคนดังกล่าวว่าเป็นใครมาจากไหน ไปเดินพรมแดงในฐานะอะไร หรือแค่ไปถ่ายภาพสร้างกระแสเท่านั้น
ซึ่งภายหลังทราบว่า สาวไทยคนดังกล่าวคือ ยุ้ย กันธิชา ได้ใส่ชุดของแบรนด์ JAL FASHION UK โดยการออกแบบของ นิก จิรวรรณ ไปเดินพรมแดงที่เมืองคานส์จริง ในการฉายภาพยนตร์เรื่อง The Traitor ส่วนพรมแดงที่ยืนถ่ายรูปนั้นอยู่หน้าโรงภาพยนตร์ The Grand Theatre Lumiere
รายงานระบุว่า แบรนด์ไทยอย่าง JAL FASHION UK แม้ไม่คุ้นหูคุ้นตาคนไทย แต่เคยร่วมงานรันเวย์ระดับโลกมาแล้ว 9 ประเทศ มีชื่อเสียงเรื่องการทำชุดจากยางพารา ตัวดีไซเนอร์อย่าง นิก จิรวรรณ ก็เคยได้ร่วมงานกับครอบครัวของโรนัลโด้ นักเตะดังระดับโลกมาแล้วด้วย
อีกชุดที่ ยุ้น กันธิชา สวมเดินพรมแดง
สำหรับ ดร.กันธิชา ฉิมศิริ หรือ ยุ้ย เป็นนักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ เจ้าของธุรกิจความงามด้านผิวพรรณความสวยความงาม เป็นเจ้าของและพิธีกรรายการ “ไฮโซซอกแซก” และพิธีกรรายการ Rainbow Thailand รวมถึงเจ้าตัวยังเป็นนักแข่งรถ และชอบสะสมรถเฟอร์รารี่-พอร์ช และเป็นสาวไทยเพียงคนเดียวที่ได้เข้าร่วมการแข่งขัน BMW Driving Academy Maisach ประเทศเยอรมนี มีสามีเป็นเศรษฐีชาวเยอรมัน และมีบุตร 1 คน
ก่อนจะลงประกวดนางงามและคว้าตำแหน่ง มิสซิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์ 2016 ซึ่งหากยังจำกันได้ ปีที่สาวยุ้ยได้เป็นตัวแทนไปประกวดมิสซิสยูนิเวิร์ส 2016 ที่กวางโจว ประเทศจีน มีดราม่าเรื่องชุดประจำชาติ “สุวรรณเจดีย์” จนต้องเปลี่ยนเป็นชุดตะเพียนทองนั่นเอง
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ