แม่บุญธรรมสะอื้น! รถบรรทุกทับสาว ม.3 วัย 15 ปี ไส้ทะลัก ไม่มีลูกมากราบวันแม่
![แม่บุญธรรมสะอื้น! รถบรรทุกทับสาว ม.3 วัย 15 ปี ไส้ทะลัก ไม่มีลูกมากราบวันแม่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1572/7863590/mom.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
คนขับทับสาววัย 15 ปี ไส้ทะลัก ย่องเข้ามอบตัวแล้ว ด้าน แม่บุญธรรมสุดสะอื้นไม่มีลูกมากราบวันแม่ ยันเอาเรื่องถึงที่สุด
จากกรณีที่ น.ส.ศิริณทิพย์ อายุ 15 ปี นักเรียนชั้น ม.3 อ.เมืองชัยนาท ขี่รถจยย. กำลังไปช่วยงานศพแม่เพื่อนที่วัดแหลมหว้า แต่ออกจากบ้านได้ไม่กี่กิโลเมตร กลับถูกรถพ่วงไม่ทราบยี่ห้อ และทะเบียน ชนทับร่างจนไส้ทะลัก กะโหลกแตก สมองไหล ตับกระเด็นออกห่างจากศพ บนถนนพหลโยธิน (สายชัยนาท-ตาคลี) ขาเข้าเมืองชัยนาท กม.268 บริเวณหมู่ 14 ต.เสือโฮก อ.เมือง จ.ชัยนาท แล้วทำการหลบหนี เหตุเกิดเมื่อวันที่ 11 ส.ค.ที่ผ่านมา
>> เด็กสาววัย 15 แต่งดำขี่รถไปช่วยงานศพ รถพ่วงชนแล้วหนี ตับกระเด็นออกจากร่าง
ล่าสุด ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (12 ส.ค.) นายวันชนะ 35 ปี คนขับรถพ่วงที่ชน น.ส.ศิริณทิพย์ ตาย เข้ามามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองชัยนาท อ.เมืองชัยนาท โดยรถที่ก่อเหตุเป็นรถพ่วง 18 ล้อ ยี่ห้อฮีโน่ สีขาว
ร.ต.อ.บุญโชติ เขียวเล็ก รองสว. (สอบสวน) สภ.เมืองชัยนาท เปิดเผยว่า หลังเกิดเหตุมีพลเมืองดีที่ขับรถยนต์ตามหลังมาแล้วภาพจากกล้องหน้ารถสามารถจับภาพเหตุการณ์ชนเอาไว้ได้อย่างชัดเจน จึงประสานไปยังเจ้าของรถให้พาคนขับมามอบตัว
นายวันชนะ อ้างว่า ช่วงเกิดเหตุตนขับรถกำลังจะไปรับทรายจากบ่อในพื้นที่ ต.หางน้ำสาคร อ.มโนรมย์ เพื่อนำไปส่งลูกค้าที่ อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ ช่วงเกิดเหตุตนไม่ทราบว่ามีการเฉี่ยวชนกับรถจักรยานยนต์
จนกระทั่งตำรวจแจ้งมาจึงทราบโดยมีภาพจากกล้องหน้ารถเป็นหลักฐาน ตนจึงยอมรับผิดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น พร้อมที่จะรับผิดชอบค่าเสียหายอย่างเต็มที่ ซึ่งพนักงานสอบสวนได้ปล่อยตัวชั่วคราวแต่ยึดรถไว้พิสูจน์การชนเพื่อใช้ในการแจ้งข้อหาต่อไป
จากนั้นเวลา 15.00 น. ผู้สื่อข่าวเดินทางไปยัง วัดดอนรังนก หมู่ที่3 ต.เสือโฮก อ.เมืองชัยนาท บรรยากาศงานศพของ น.ส.ศิริณทิพย์ หญิงสาวอายุ 15 ปี ผู้โชคร้ายต้องเสียชีวิตในขณะที่อนาคตกำลังสดใส เป็นไปด้วยความโศกเศร้าของญาติและเพื่อนๆที่มาร่วมงาน
จากการสอบถาม นางปริญญา อายุ 45 ปี แม่บุญธรรมของผู้ตาย เผยว่า ตนเป็นป้าแต่เลี้ยงหลานเหมือนลูก รักมากที่สุด ส่วนเรื่องข้ออ้างของคนขับว่ามองไม่เห็นน้องนั้น ตนเองและญาติๆ ไม่มีวันเชื่อ และจะขอดำเนินการเอาผิดให้ถึงที่สุด เพื่อเรียกร้องความเป็นธรรมให้ลูกสาว เพราะครอบครัวยังทำใจรับสิ่งที่เกิดขึ้นไม่ได้
ตนมีหลานคนเดียว รักเหมือนลูก แก้วตาดวงใจของแม่รักมากมีเขาคนเดียว น้องเป็นเด็กดีเรียนเก่ง เกรดเฉลี่ย 3.91 และเขาบอกว่าอยากเป็นหมอ วันนี้วันแม่ ลูกไม่มีโอกาสกราบแม่อีกแล้วเพื่อนๆ จึงมากราบแทน
แม่บุญธรรมของผู้ตาย ยังระบุอีกว่า วันเกิดเหตุไม่มีลางสังหรณ์ว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไรเลย ก่อนออกจากบ้านเขายังยิ้มให้ และคุยดีคุยกันปกติไม่คิดว่าจะเกิดเหตุแบบนี้ขึ้น