พระพันปีหลวง เสด็จฯ ประทับ ร.พ.จุฬาลงกรณ์ เพื่อติดตามพระอาการตามกำหนด
![พระพันปีหลวง เสด็จฯ ประทับ ร.พ.จุฬาลงกรณ์ เพื่อติดตามพระอาการตามกำหนด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1578/7890586/ahr0chm6ly9zlmlzyw5vb2suy29tl.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำนักพระราชวังได้ออกแถลงการณ์ เรื่อง สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เสด็จฯ ไปประทับ ณ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย โดยมีใจความว่า
คณะแพทย์ผู้ถวายรักษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ได้รายงานว่า คณะแพทย์ฯ ได้ขอพระราชทานกราบบังคมทูลเชิญ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เสด็จพระราชดำเนินไปประทับที่โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย เมื่อวันที่ ๗ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๖๒ เพื่อติดตามพระอาการ และถวายการตรวจเพิ่มเติมตามกำหนดการเดิมที่ได้วางไว้
จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน
สำนักพระราชวัง
๘ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๖๒