"บุ๋ม ปนัดดา" ซัดกลับชาวเน็ตตั้งคำถาม ไปช่วยน้ำท่วมหรือไปเป็นภาระ
!["บุ๋ม ปนัดดา" ซัดกลับชาวเน็ตตั้งคำถาม ไปช่วยน้ำท่วมหรือไปเป็นภาระ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1580/7904122/hesd.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นอีกหนึ่งนักแสดงที่เป็นจิตอาสาลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่ จ.อุบลราชธานี สำหรับนักแสดง-พิธีกรชื่อดัง บุ๋ม-ปนัดดา วงศ์ผู้ดี ที่เดินทางไปร่วมกับทีมจิตอาสาทีมอื่นๆ ดูแลผู้ประสบภัยอย่างใกล้ชิด แต่ก็มิวายโดนคนเข้ามาวิพากษ์วิจารณ์แรงในอินสตาแกรม หลังจากเจ้าตัวโพสต์คลิปขณะลงพื้นที่ช่วยเหลือชาวบ้านและเขียนแคปชั่นว่า "นี่แหละ ตัวจริงของ #ปนัดดา ห่วงคนห่วงหมาห่วงไปหมด ยกเว้นตัวเอง ที่ยืนนั่นคือ ขอบกำแพงวัด น้ำไหลแรงมาก ไว้น้ำลดจะกลับไปทำบุญที่วัดนะคะ ได้กำแพงวัดเป็นที่พักพิง (ขอบคุณคลิปจาก น้องแตงกี้ มิสแกรนด์อุบล2019)" แต่กลับมีคนมาแสดงความคิดเห็นว่า "ไปเป็นภาระเขาหรือเปล่า"
บุ๋ม ปนัดดา ลงพื้นที่ช่วยเหือพื้นที่น้ำท่วม
งานนี้ทำเอาเจ้าตัวทนไม่ไหวตอบกลับไปว่า "ถ้ามองไม่กี่วิแล้วพูดแบบนี้ ช่วยทำอะไรดีๆ กับคนอื่นเค้าบ้าง แล้วกลับมาดูคลิปนี้ใหม่นะ" หลังจากนั้นก็มีอีกหลายคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นให้กำลังใจสาวบุ๋มและวิพากษ์วิจารณ์คนที่เข้ามาคอมเมนต์นั้นเป็นจำนวนมาก เรียกว่าแต่ละคอมเม้นต์แซ่บเวอร์เลยทีเดียว
คอมเมนต์จากชาวเน็ต
อัลบั้มภาพ 16 ภาพ