พ่อ "ลันลาเบล" หอบบราปีกนกมอบ ตร. เผยผลชันสูตรแอลกอฮอล์ พุ่งเกิน 400 มก.
![พ่อ "ลันลาเบล" หอบบราปีกนกมอบ ตร. เผยผลชันสูตรแอลกอฮอล์ พุ่งเกิน 400 มก.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1580/7904274/news(55).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้(23 ก.ย. 62) เมื่อเวลา 10.30 น. นายชวลิต นรพันธ์พิพัฒน์ พ่อของ น.ส.ธิติมา นรพันธ์พิพัฒน์ อายุ 25 ปี หรือ “ลันลาเบล” เดินทางมาที่สน.บุคคโล เพื่อมอบหลักฐานทางคดีให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจ โดยระบุว่า นำบราปีกนกตัวอื่นๆของเบลจากที่บ้าน มาให้ตำรวจเปรียบเทียบกับวัตถุพยานอื่นๆ เพื่อให้สำนวนทางคดีรัดกุมยิ่งขึ้น
ตอนนี้ตำรวจยังไม่ได้เปิดเผยผลชันสูตร รวมทั้งผลตรวจเลือดของนายรัชเดชให้ทราบ แต่จากนี้เชื่อว่าตำรวจจะเป็นผู้ให้ข้อมูลเองทั้งหมด เห็นว่าตลอดสัปดาห์ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่เร่งรัดทำคดีสุดความสามารถ ตนก็ไม่ได้กังวลอะไร แต่อย่างไรก็ตาม จนถึงตอนนี้ ตนยังไม่ได้พูดคุยกับนายรัชเดช รวมถึงคนที่มาร่วมปาร์ตี้ในวันเกิดเหตุแต่อย่างใด
ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมอีกว่า มีรายงานผลการชันสูตรอย่างไม่เป็นทางการ “ลันลาเบล” พบว่า เสียชีวิตจากอาการช็อกจากการดื่มสุรา (Alcohol intoxication) ปริมาณแอลกอฮอล์ในเลือด สูงถึง 418 มิลิกรัมเปอร์เซ็นต์ และไม่พบสารเสพติดในร่างกาย และไม่พบยีน หรือโครโมโซม หรือสายดีเอ็นเอของผู้อื่นในร่างกายผู้ตายด้วย